Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สงสัยเรื่อง ชอบ กับ รัก

อ่านกระทู้ข้างล่าง แล้วสงสัยน่ะค่ะ

"ชอบได้หลายคน แต่รักได้แค่คนเดียว"

คำว่า 'ชอบ' มีหลายแบบ ชอบแบบเพื่อน แบบฯลฯ

แต่ถ้าเราชอบใครสักคนแบบแฟน
    ยังมีใจมองคนอื่นได้อีกเหรอคะ
    เพราะมันไม่ใช่รักเหรอ ถึงชอบเค้าพร้อมมองคนอื่นได้ด้วย

คนเรามีสิทธิ์เลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเองมันก็ถูกนะ
    แต่ตอนที่เราชอบเค้าไปแล้ว มันไม่ได้หมายความว่าเราเลือกเค้าแล้วหรอกเหรอ?

ถ้าชอบใครคนนึงแบบแฟนแล้วเลิกชอบเค้า ไปชอบคนใหม่นี่ยังไม่แปลก
    แต่ชอบใครคนนึงแบบแฟนแล้วยังชอบอีกคนแบบแฟนเหมือนกันได้เหรอ
    .
    .
    .

อีกเรื่องที่สงสัยคือ.. เพื่อน ๆ กับพี่ ๆ เป็นแบบไหนคะ

ชอบ - คุย - คบเป็นแฟน - รัก
    ชอบ - คุย - รัก - คบเป็นแฟน

ปล. นอกเหนือจากนี้อาจมีแบบอื่นอีก
    แต่เหมือนว่าที่ยกมาข้างบนเป็นแบบที่เห็นได้บ่อย ๆ

ส่วนตัว แล้วหน้ากากเป็นแบบที่สองค่ะ
    เป็นคนชอบคนยากนะคะ แต่รักคนยากมากกว่า
    แล้วก็จะไม่คบกับใคร ถ้าไม่ได้รัก
    เพราะรักได้แค่คนเดียว
    คนที่จะเป็นแฟน จึงน่าจะเป็นแค่คนเดียวที่รัก

..ตั้งกระทู้นี้เพราะอยากอ่านความคิดเห็นของเพื่อน ๆ พี่ ๆ บ้างค่ะ ^^..

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ค. 51 23:05:06

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ค. 51 23:03:03

จากคุณ : หน้ากาก - [ 4 พ.ค. 51 23:02:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom