Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

== เรท == ไม่มีอารมณ์กับแฟนมานานแล้ว....จะไปกันตลอดรอดฝั่งมั้ยครับ

คือว่าแฟนผมมีอารมณ์นะแต่ผมน่ะไม่มี ทำให้ตอนนี้ผมไม่ได้มีอะไรกับแฟนมาเป็นปีแล้ว (เกิดมายังไม่เคยเจอปัญหาอย่างงี้เลย) ก็เลยคิดว่าถ้าคบกันต่อไปแล้วแต่งงานกันนี่ มันต้องมีปัญหาตามมาแน่เลย แล้วทุกวันนี้แฟนก็คิดว่าผมต้องแอบไปมีอะไรกับคนอื่นแน่ๆ (แต่ผมไม่ได้ทำนะ...ถึงจะอยากก็เถอะ) เพราะจากประสบการณ์ที่ผ่านมา เวลาที่ผมมีแฟนแล้วไปมีอะไรกับคนอื่นเนี่ย มันจะไม่เสร็จทุกทีเลย (หน้าแฟนจะผุดขึ้นมาหลอกหลอนประจำ) เลยตัดใจไม่ไปมีอะไรกับคนอื่นดีกว่า มีไปก็ได้แต่สนุกแต่ไม่มีความสุข

ทีนี้มาดูซิว่าต้นเหตุปัญหาการไม่มีอารมณ์ของผมมันเกิดจากอะไร

1. แฟนหน้าตาไม่สวย....เทียบกับมาตรฐานส่วนตัวของผมนะ (อันนี้แก้ไขไม่ได้อยู่แล้ว)

2. หุ่นไม่ดี....ผอม แบนราบ ไม่มีอะไรเลย (นี่ก็แก้ไม่ได้อีก เพราีะเค้าไม่เคยหนักเกิน 38 เลย)

3. ลีลาไม่ได้.....นอนนิ่งๆ เฉยๆ ไม่มีส่วนในการบิวท์อารมณ์ (แฟนไม่ยอมเปลี่ยน บอกชอบนอนเฉยๆ เลยยังหาทางแก้ไม่ได้)

ส่วนตัวผม 3 ข้อนี้ ถ้ามีดีสักข้อผมก็โอเคแล้ว...ส่วนคนอื่นผมไม่รู้นะ

สุดท้ายนี่สำคัญมาก

คือบุคลิกเค้าชอบทำตัวเล่นเป็นเด็ก....อันนี้ตอนผมมีแฟนอายุ 18 ยังไม่ขนาดนี้เลย (ตอนคบกันแรกๆคงยังเขินอายกันอยู่ เลยยังไม่กล้าเล่นเหมือนเด็กอย่างตอนนี้) ตอนนี้ผมเลยรู้สึกเหมือนรักน้อง-หลาน ทำให้รู้สึกไม่อยากมีอะไรกับแฟนอีกเลย

ตอนนี้ควรจะทำยังไงดีครับ คบกันมาจะ 2 ปีแล้ว มีอะไรกันยังไม่ถึง 10 ครั้งเลย ถ้าแก้ไขอะไรไม่ได้ควรจะเลิกกันมั้ยครับ (อายุก็มากกันแล้ว ไม่อยากให้เสียเวลากันทั้ง 2 ฝ่าย)

รบกวนขอความคิดเห็นด้วยครับ

จากคุณ : คิดไม่ตก - [ 13 พ.ค. 51 22:27:28 A:124.121.120.16 X: TicketID:176277 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom