Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถ้าคุณมีลูกชาย คุณจะให้ลูกของคุณ "ขลิบ"หรือไม่คะ

ตอนนี้จู่ๆ เราก็เกิดวิตกจริตขึ้นมาค่ะ เหตุเนื่องมาจากไปเจอเว็บของคุณสาลิกาเข้า เลยเกิดความไม่แน่ใจ และกังวลว่าควรจะขลิบให้ลูกไหม??

ลูกเราอายุ 6 ขวบแล้วค่ะ เคยรูดเพื่อทำความสะอาดให้เค้าบ้าง แต่เค้าเจ็บค่ะ (รูดเบาค่ะ) เลยไม่ค่อยได้ทำสักเท่าไหร่ อ่านมาจากเว็บคุณสาลิกา และที่อื่นๆ ส่วนมากมักจะบอกว่าการขลิบดีทั้งนั้นเลย เลยคิดว่าจะขลิบให้ลูกดีไหม ปรึกษาแฟน แฟนก็ไม่เห็นด้วยเลยค่ะ คนใกล้ตัว แม่เรา พี่ชายเราก็ไม่เห็นด้วย เพราะเค้ามองว่า พวกเค้าเองก็ไม่ได้ขลิบ ยังอยู่ได้สบายดีเลย ไม่จำเป็นต้องไปขลิบ ตอนนี้เลยลังเลๆ ไม่รู้จะเอาไงดี ขอคำแนะนำจากหลายๆ ท่านหน่อยนะคะ หรือใครมีความคิดห็นยังไง มาคุยกันหน่อยค่า

ถามคนที่มีลูกแล้ว ที่เป็นลูกชาย คุณให้ลูกขลิบกันไหมคะ

และคนที่ยังไม่มีลูก ถ้าคุณได้ลูกชาย คุณจะให้ลูกคุณขลิบไหม

จากคุณ : meetmeinthebathroom - [ 16 พ.ค. 51 00:12:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom