Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถ้าเพื่อนคุณในเน็ตเรียกคุณว่า "คนในเน็ต" ไม่ใช่เพื่อน คุณจะยังคบกับเขาต่อไหม?

ผมเลิกคุยกับเพื่อนในเอ็มท่านหนึ่งวันนี้ ผมเข้าใจมาเสมอว่าเราคุยกับเ็ป็้นเพื่อนในเอ็มมาระยะหนึ่ง คุึยกันมาจนผมรู้็สึกว่าเค้าเ็ป็นเพื่อนเราเ เธอเพิ่งเลิกกะแฟนมา เห็นมาตั้งกระทู้ในพันทิปว่าเสียใจมากหลายกระทู้เลยล่ะ จนมาวันนี้ผมเห็นเค้าโชว์รูปคู่ เลยทักไปว่านั่นแฟนเก่าหรือครับ
    เธอก็ตอบผมกลับมาต่อว่า เสียดสีกันแบบไม่น่าเชื่อว่าเพื่อนกันจะพูดกัน ผมจึงขอโทษเธอและขอให้เธอสงบอารมณ์ลง แต่เธอว่าเธอจะแคร์ความรู้สึกอะไรมากกับแค่"คนในเน็ต" และก็ใช้คำพูดที่แดกดันผมอีกหลัง จากนั้นผมก็เลิกคุยกับเธอเพราะผมเสียใจกับมิตรภาพที่ให้กับเพื่อน ถึงแม้ว่าจะเป็นเพื่อนทางเน็ตก็เถอะ

เพื่อนๆมองว่าอย่างไรบ้างครับ ไม่รู้ว่าผมคิดมากไปเองหรือเปล่าที่ไม่อยากคุยกับเธอต่อ มิตรภาพในเน็ตเนี่ย ใันไม่มีจริงหรอกหรือ

จากคุณ : Siniza - [ 20 พ.ค. 51 16:07:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom