Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามหน่อยค่ะ....อาการเจ็บกับการกินผงเกลือแร่ ???

คือป้าข้างบ้านเวลาที่เค้าเจ็บคอแกมักจะซื้อผงเกลือแร่

มากินค่ะ เรื่องนี้เราเองก็เพิ่งรู้เมื่อวานนี่เอง เนื่องจาก

แกเห็นเราไอ แกเลยให้ผงเกลือแร่มา 1 ซอง บอกว่า

เวลาป้าเป็นกินแล้วหายนะ เราก็ทำหน้า งง ๆ แต่ก็รับมาค่ะ

เอามาอ่านดูบนซองก็ไม่เห็นมีเขียนบอกเลยว่า รักษา

อาการเจ็บคอ หรือ ไอ ได้ด้วย เขียนแต่ว่าใช้สำหรับผู้ที่

สูญเสียเกลือแร่จากการออกกำลังกายเท่านั้น เราก็เอ๊ะ !

ป้าแกไปได้สูตรนี้มาจากไหนเนี่ย มีใครในห้องสวนลุมฯ

เคยได้ยินสูตรนี้บ้างมั๊ยค่ะ (โดยส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยว

กันนะ) แล้วถ้าแกกินไปเป็นเวลานาน ๆ จะมีผลข้างเคียง

ยังไงบ้างมั๊ยค่ะ เพราะแกบอกว่าเวลาเป็นก็กินนะ แสดงว่า

คงกินมานานแล้วล่ะ

จากคุณ : เจ้าหญิงมาลัยดอกไม้ - [ 24 พ.ค. 51 12:33:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom