Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีแฟนแล้ว...แต่ยังชอบคนๆหนึ่งอยู่ ผิดไหมคะ

ก็กำลังคบคนๆหนึ่งอยู่คะตอนนี้ จะเรียกว่าแฟนก็ได้อ่ะ (-.-")

แต่ก่อนหน้านี้ชอบอีกคนอยู่ ลงมือหยอดไปแล้วด้วยละ
    แต่ยังไม่ได้คืบหน้าไปเท่าไหร่เลย
    แต่ก็คุยกันเกือบทุกวัน...แต่ก็แค่คุยคะ ไม่ได้นัด ไม่ได้เจอกันหรอก

อีกอย่างเค้าคิดไงกับเรา ก็ไม่รู้ ?..เพราะเค้าเป็นคนหน้าตาดีมากกกกกก หล่อโดนใจเลยละ ซึ่งก็แน่นอนว่าต้องมีคนมาชอบมากมาย ที่คุยกับเราก็อาจจะแค่ เราคุยสนุกเท่านั้นก็ได้ ไม่ได้คิดอะไร....แต่แหม !! นะ ดันกลับมาเป็นฝ่ายโทรมาหาเรา ชวนคุยอยู่ได้ทุกวันอะ...
    ทำเราเลิกชอบไม่ได้ เลิกชอบไม่ลงสักที !!

ส่วนคนที่เราคบอยู่ตอนนี้ ... เราก็ชอบนะ อาจจะมากกว่าชอบด้วยซ้ำแหละ ก็คุยกันสนั่นทั้งวันทั้งคืนเหมือนกัน
    ก็เจอกัน ไปไหนด้วยกัน ออกหน้าออกตาแบบแฟนทั่วไป
    กับคนนี้ก็ตั้งใจจะคบจริงจังเลยละ ถ้าให้เลือกจริงๆ ก็เลือกคนนี้แหละนะ แต่แบบว่า ...... เราก็ยังชอบคนนั้นอยุ่นะ

ที่สำคัญ แฟนเราก็พอจะรู้มาก่อนด้วย ว่าเราเป็นคนยังไง ไปหลงชอบใคร คนไหนบ้าง ...
    บ่อยครั้งที่เรารับโทรศัพท์หนุ่มหล่อคนนั้นต่อหน้าเค้า เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไรนะ แต่คงแอบงอนนิดหน่อยละมั้ง
    ...แต่ก็เคยบอกเค้าคะ...ว่าไม่มีอะไร แค่คุยกันเฉยๆ แต่ว่าก็ยังชอบนะ..แต่ชอบเธอมากกว่า อิอิ (-.-;)ว

ผิดไหมคะ ที่เราเป็นคนแบบนี้...โดยพฤตินัย ก็ไม่ได้นอกลู่นอกทางนะ...อาจแค่นอกใจทางโทรศัพท์ แค่นั้น แฮะๆ
    แต่จะไม่รับ ไม่ให้คุยกับคนๆนั้นเลย..มันก็ยังไงๆ อยุ่ ก็ดันเคยไปหยอดเค้าก่อนอะเนาะ หายหัวไปเค้าจะคิดยังไง

แล้วคือแฟนเราเค้าจะคิดยังไงคะ...มันจะเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เค้าไม่มั่นใจในตัวเราไหม
    เดี๋ยวชวดทั้งคุ่...ซวยเลย T.T

จากคุณ : akokm - [ 31 พ.ค. 51 18:25:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom