Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไม่เข้าใจตัวเอง ทำไมถึงได้ขี้เกียจแบบนี้นะ

เราเพิ่งจบวารสารศาสตร์ แล้วก็เข้าทำงานกองบรรณาธิการนิตยสารเดือนนี้เป็นเดือนที่ 3 เพิ่งปิดเล่มไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้วนี่เองค่ะ แล้วพอรู้ตัวอีกทีก็รู้สึกว่าตัวเองขี้เกียจมากๆ ไม่อยากทำอะไรเลย เวลางานก็ได้แต่นั่งเล่นเนตไปเรื่อยเปื่อย ไม่ได้สนใจอยากอ่านอยากรู้อะไรอย่างจริงจัง นี่ก็เข้าเดือนใหม่แล้ว บทความก็ควรจะทยอยส่งภายในสัปดาห์นี้หรือสัปดาห์หน้า โดยหลักๆ แล้วเราจะเขียนประมาณเดือนละ 5 บทความค่ะ เพราะบริษัทมีนิตยสารในเครือหลายหัว แต่ตอนนี้รู้สึกไม่อยากทำเลยค่ะ

แต่เราไม่ได้เบื่อหรือไม่ชอบงานที่ทำนะคะ เพราะเราให้การติดตามนิตยสารฉบับที่เป็นงานหลักและนิตยสารในเครือฉบับอื่นๆ ของสำนักพิมพ์นี้มาตั้งแต่สมัยเรียนแล้ว เราก็รู้สึกดีนะที่ได้เข้ามามีส่วนร่วมหลังจากที่เป็นผู้อ่านมานาน ถึงจะได้เงินไม่มากมายชนิดที่ว่าอยากได้อะไรก็ได้ แต่ก็ถือเป็นอัตราที่ยอมรับได้ของบัณฑิตจบใหม่ ส่วนงานแปลอิสระของเราก็ถือว่าราบรื่น เพราะเสร็จไปกว่าครึ่งโดยเหลือเวลาเส้นตายอีก 2 เดือน จาก 3 เดือน จะบอกว่าชีวิตการเริ่มต้นทำงานกำลังไปได้ดีก็ว่าได้ล่ะค่ะ

แต่ก็อย่างที่เล่าไปค่ะ ภายในสัปดาห์นี้เราควรจะทยอยเขียนบทความส่งได้แล้ว แนวเรื่องกับข้อมูลเบื้องต้นก็พอมี แต่รู้สึกไม่อยากเขียน ไม่อยากทำอะไรเลย ได้แต่นั่งเหม่อไปวันๆ กระทู้นี้ก็ใช้เวลางานตั้งขึ้นมาเหมือนกันค่ะ เพื่อนๆ ช่วยให้คำปรึกษาหน่อยจะได้ไหมคะ ไม่เข้าใจตัวเองจริงๆ เลย

จากคุณ : ขนมผิง - [ 2 มิ.ย. 51 14:13:57 A:124.121.172.176 X: TicketID:177970 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom