Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผมเริ่มเบื่อแล้วครับ กับแฟนคนนี้

เธอเป็นคนแรกของผม ผมก็รักเธอมากเช่นกัน เธอก็รักผมมากเช่นกัน อยู่ด้วยกันมา สองสามปีแล้วครับ ญาติของเธอรู้จักกันหมด สนิทกันมากด้วย ที่ผ่านมาเวลาทะเลาะอะไรกัน ก็จะหาทาแก้ไขปัญหาจนได้ แต่เธอไม่ค่อยชอบบ้านผมเท่าไร ต้องทะเลาะกันทุกครั้งที่ผมจะกลับบ้านต่างจังหวัด แถมเงินเดือนเธอก็น้อย ไม่ค่อยพอค่าใช้จ่าย ผมก็ต้องคอยช่วย ทุกเดือน

ผม ๒๖ เธอ ๒๗ แล้วครับ

ตอนนี้ผมมาทำงานต่างประเทศ มันเหมือนได้ปลดปล่อย (แต่ว่าผมยังต้องส่งเงินให้เธอทุกเดือน)

บอกตรงๆว่าตอนนี้ ความรัก ผมไม่แน่ใจว่าเหลืออยู่เท่าไร ตอนนี้มีความสงสารมากกว่า ว่าเค้าจะอยู่อย่างไรถ้าผมไป

ตอนนี้อารมณ์ที่เกินขึ้นมาก็คือความเบื่อครับ

ผมเคยบอกเลิกเธอ พยายามชักแม่น้ำทั้งห้ามาเพื่อหาเหตผลที่จะเลิก แล้วเธอร้องให้ผมทำใจเลิกไม่ได้ครับ กลับต้องบอกเค้าไปว่าผมยังรักเธออยู่ เหตผลปัญหาที่ผมยกขึ้นมา เธอรับได้ ก็จบครับ กลับมาคุยกันปรกติเหมือนเดิม

แต่ผมยังไม่หายเบื่อครับ

จะว่าไป ผมมาอยู่ที่ตปท. เจอคนมากมาย อยากหาใหม่ครับ แต่ว่า ยังมีคนนี้อยู่ เลยไม่ได้ ต้องบอกทุกคนว่ามีแฟนแล้ว

เบื่อแล้วครับ ผมจะทำงัยดี

จากคุณ : ครั้งแรก - [ 12 มิ.ย. 51 22:07:32 A:118.6.222.4 X: TicketID:178824 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom