Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เมียมีชู้ อยากจะเลิกแต่สงสารลูก ทำไงดีคิดไม่ออก

ขออนุญาตใช้พื้นที่บอร์ดเป็นที่ระบาย ปกติจะไม่ค่อยได้เข้ามาที่บอร์ดนี้แต่ก็พอรู้ว่าที่นี่มีคนคอยให้คำแนะนำได้

ณ ตอนนี้ เมียผม อายุ 41 ส่วนผม อายุ 38 ผมทำงานเป็นลูกจ้างรายได้ก็กลางๆไม่มากไม่น้อย
    มีภาระที่ต้องผ่อนบ้านผ่อนรถ และก็บัตรเครดิตรวมทั้งเงินกู้ที่ไปกู้มาให้แฟนลงทุนสองสามอย่าง
    ที่ทำแล้วไม่ได้อะไรคืนมาแม้แต่แดงเดียว

ผมกับแฟนไม่ได้แต่งงานกัน ส่วนแฟนผมเคยแต่งงานแล้ว แต่เลิกกับแฟนเก่า
    ผมมาคบกับแฟนหลังจากเขาเลิกกันแล้ว
    เรื่องแฟนผมที่เคยแต่งงานผมก็รับได้เพราะผมคิดว่านั่นคืออดีตเขา
    ผมคิดแค่ว่า ณ ตอนผมคบแฟนผมรักเขาและคิดว่าเขารักผม
    เราก็เลยอยู่ด้วยกันแบบไม่แต่งงาน
    จนมีลูกด้วยกันสองคน คนโต 8 ขวบ คนเล็ก 4 ขวบครึ่ง

ปกติผมจะไม่ใช่คนเจ้าชู้  แต่ก็มีข้อเสียคือชอบกลับบ้านดึก
    ซึ่งส่วนใหญ่จะอยู่ทำงานที่ office ซะเป็นส่วนใหญ่และเป็นคนที่ไม่ค่อยโรแมนติกเท่าไหร่

เรื่องนี้ไม่ใช่เกิดเป็นหนแรก หนแรกเกิดเมื่อตอนที่ลูกคนแรกอายุได้ สอง-สามขวบ
    ซึ่งวันหนึ่งจู่ๆก็มีโทรศัพท์จากผู้หญิงโทรมาหาผม  ขอสายผมแล้วแนะนำตัวว่าชื่อ.... .........
    พร้อมกับถามผมว่าเป็นแฟนคนชื่อ.............. หรือปล่าว
    ผมก็ตอบว่าใช่ หลังจากผู้หญิงคนนั้นถามจนมั่นใจแล้ว เขาก็บอกว่าแฟนผมเป็นชู้กับสามีเขา
    ซึ่งสามีเขาก็ยอมรับว่าเขามีอะไรกับแฟนผมจริงๆ แต่ไม่ได้คิดจะมีพันธะ อะไรกัน แค่ชอบสนุกๆ  
    ตอนนั้นผมยอมรับว่า ซ๊อคมากเพราะผมไม่เคยคิดนอกใจเขาแต่ทำใมเขามานอกใจผม  
    เคยถามแฟนเขาก็ไม่ยอมรับ  ตอนนั้นก็ชั่งใจอยู่นานว่าจะทำไงดี เพราะถ้าจะเลิกกันผมก็ยังรักแฟนผมอยู่
    และถ้าเลิกกันลูกจะเป็นยังไง ถ้าให้แฟนผมเลี้ยงผมคิดว่าแฟนคงเลี้ยงไม่ได้แน่ๆ
    เพราะถึงแฟนผมมีรายได้เยอะ แต่ก็ใช้เงินเก่งและมีหนี้เยอะด้วย

แต่ที่สำคัญที่สุดผมไม่อยากให้เด็กที่เกิดมาต้องมารับกรรมโดยที่เขาไม่มีทางเลือกได้เลย
    ก็เลยตัดสินใจอยู่กับแฟนต่อโดยขอว่าถ้าแม้แฟนมีชู้จริงก็ขอให้เลิกแล้วกลับตัวเป็นคนดี
    เป็นแม่ที่ดีของลูกและคิดซะว่าทำเพื่อครอบครัวเรา

หลังจากนั้นก็ผ่านไปจนมีลูกคนที่สอง  แต่ตั้งแต่คลอดลูกคนที่สองผมก็มีความรู้สึกว่าแฟนผมไม่ค่อยปกติเท่าไหร่
    เช่น โทรหาคนๆนึง บ่อยๆถี่ๆมาก โทรได้ทุกวัน
    เคยถามเขาว่าคนที่โทรหาเป็นใคร เขาก็บอกว่าเป็นเพื่อน
    และชอบกลับบ้านดึกๆ  ทั้งที่บางทีผมลองแอบโทรไปที่ทำงาน คนที่ทำงานก็บอกว่าออกจาก  office ตั้งแต่ 17.30  
    แต่พอผมถามว่าไปไหน แฟนผมก็บอกว่าประชุมบ้างไปหาลูกค้าบ้าง
    ทั้งๆที่บ้าน อยู่ใกล้ที่ทำงานไม่ถึง 5 กม. แต่แฟนผมจะกลับมาถึงบ้าน สามสี่ทุ่มทุกวัน อย่างเร็วสุดก็ สองทุ่ม
    จนอดคิดไม่ได้ว่าเขาไปอยู่ที่ไหน ทำอะไรได้ทุกวัน  

มีช่วงหนึ่งผมไปต่างประเทศ อาทิตย์หนึ่ง  (ไม่ได้รวยนะ บริษัทส่งไปอบรม)
    ก่อนกลับ ผมก็อยากลองใจแฟนดูว่าตอนผมไม่อยู่เขาจะอยู่ดูแลลูกหรือปล่าว
    ราวๆ สามทุ่มครึ่งผมก็โทรไปหาแฟน ปรากฏว่าเขาไม่ยอมรับสาย โทรไปกี่ทีๆ เขาก็ไม่รับสาย
    จนหนสุดท้ายห้าทุ่มถึงยอมรับสาย ผมเลยถามว่าอยู่ไหน แฟนผมบอกว่าไปงานแต่งงาน เสียงมันดังเลยไม่ได้ยินเสียงโทรศัพท์
    ตอนนั้นยอมรับว่าสงสัยว่าแฟนต้องมีคนอื่น แต่ก็ไม่มีหลักฐานอะไร ก็เลยต้องทนเก็บเอาไว้ คิดซะว่าทนเพื่อลูก

ปกติแฟนผมจะเก็บมือถือเอาไว้ไม่ให้ผมเห็น แต่เมื่อวานแฟนผม charge มือถือเอาไว้แล้วมี SMS เข้ามา
    ปกติผมจะไม่ดูมือถือแฟน แต่เมื่อวานไม่รู้อะไรดลใจ ไปเปิดอ่านดู  เป็น ข้อความที่ส่งประมาณออดอ้อนรำพันกัน
    ตอนผมกดดูแฟนก็รีบวิ่งออกมาดู ผมถามว่า ข้อความของใคร แฟนผมก็บอกว่า ของใครก็ไม่รู้สงสัยส่งมาผิดเบอร์
    แล้วหลังจากนั้นเราก็ไม่ได้คุยอะไรกันอีก

ตอนนี้ผมควรทำอย่างไร    ทุกทีผมได้แค่สงสัย แต่ก็พยายามไม่คิดอะไรมาก
    แต่เมื่อวานผมคิดว่าหลักฐานค่อนข้างชัดเจน รู้สึกได้อย่างเดียวว่าเสียใจมากๆ แต่คิดไม่ออกว่าจะทำยังไงดี
    ถ้าเป็นคนอื่นผมคิดว่าคงไม่มีใครมาตั้งคำถามว่าควรเลิกกับแฟนไหม

ผมยอมรับว่าคิดมาก เพราะผมยังรักเขา และที่สำคัญ เด็กๆล่ะเขาจะเป็นยังไง
    ให้ผมเลี้ยงลูกคนเดียวไม่รู้ว่าจะให้ความอบอุ่นแก่เขาได้ดีพอหรือปล่าว

คิดอะไรไม่ออกแล้ว................................

จากคุณ : sofat - [ 20 มิ.ย. 51 20:46:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom