Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แอบรักเค้าอยู่ ขอระบายหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ หลังจากแอบอยู่ในห้องนี้มานาน ก็ถึงเวลาอันสมควรที่จะตั้งกระทู้กับเค้าบ้าง อึดอัดค่ะที่จะเก็บไว้คนเดียว

เข้าเรื่องเลยละกัน เพิ่งจะเคยรักใครจริงๆจังครั้งแรก เค้าก็รักเราค่ะ เราคบกันได้เดือนกว่าเองมั๊ง (รู้จักกันมาปีกว่าแล้ว และก็ไม่เคยมีอะไรกันนะคะ) แต่มันมีเหตุผลที่ทำให้เลิกกัน มันเป็นเหตุผลที่เกี่ยวกับทางฝ่ายพ่อแม่เค้า และพ่อแม่เรา (พวกเราเคยคุยกันไปถึงเรื่องแต่งงานแล้วด้วย แต่มันติดอยู่ปัญหาตรงนี้) อีกอย่างเรายังเด็ก เพิ่งอยู่ปี3เอง ส่วนเค้าแก่กว่าเรา10ปีค่ะ

เค้าเป็นคนค่อยๆถอยห่างจากเรา เรารู้ว่าเค้ากำลังจะไปจากเราแล้ว เราไม่ได้ยื้อนะคะ แต่เราก็ทำตัวเหมือนเดิม พยายามไม่มองโลกในแง่ร้าย แอบร้องไห้มาไม่รู้ตั้งเท่าไหร่ เหมือนกับร้องจนไม่อยากจะร้องแล้ว สุดท้ายเค้าก็บอกค่ะว่า คบกันเป็นพี่เป็นน้องดีกว่าไหม? เราไม่อยากตกลง เพราะเรายังรักเค้าอยู่ รักมากด้วยค่ะ ได้แต่บอกว่าจะพยายาม เพราะเค้าเองก็มีหลายเรื่องที่ต้องคิด ไม่อยากเพิ่มเรื่องไม่เป็นเรื่องให้เค้าอีกค่ะ

แต่เราพยายามเท่าไหร่ ทำไมเราลืมเค้าไม่ได้ซักที ต้องคอยส่งเมสเซสไปหาเรื่อย เค้าก็ตอบบ้างไม่ตอบบ้าง ทั้งนี้ทั้งนั้นก็เพื่อให้เราตัดใจจากเค้าให้ได้ซะทีค่ะ เค้าบอกว่าเรายังเด็ก ต้องเจออะไรอีกเยอะ ต้องเจอคนที่ดีกว่าพี่แน่ๆ

แต่เราก็บอกเค้าไปค่ะว่าเราตัดสินใจแล้วว่าจะรักคนๆนี้ ก่อนรัก เราดูมาตลอด เราไม่ได้รักเค้าเฉพาะที่ว่าเค้าเป็นคนดี แต่ที่รักก็เพราะเค้าเป็นเค้า และเค้าก็มีแค่คนเดียวในโลก

จนถึงวันนี้เราก็ยังรักเค้าอยู่ค่ะ แต่เราไม่รู้หรอกว่าเค้ายังรักเรารึเปล่า? และคงไม่มีวันได้รู้ด้วย

เราคิดว่าเราคงรักเค้าต่อไปค่ะ จนกว่าเค้าจะมีคนใหม่ เราก็คงอกหักอีกรอบ ถึงตอนนั้น เราจะตัดใจจากเค้าได้จริงๆหรือเปล่านะ...

ขอบคุณที่ฟังเราระบายนะคะ
    ถ้าตั้งผิดห้องก็ขอโทษด้วย เพิ่งตั้งเป็นครั้งแรกค่ะ

จากคุณ : เอ๊ทจัง - [ 22 มิ.ย. 51 17:51:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom