Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ เคยออฟไลน์ชีวิตกันบ้างมั๊ยครับ +++

เคยบ้างมั๊ยครับ

ปิดโทร. ไม่รับสายใคร ไม่ติดต่อใคร
    เลิกเล่น msn ไม่คุยกะใครเลย
    เลิกเล่น hi5 ไม่ต้องไปแอด ไปรับแอดคนอื่น เลิกเม้นท์
    ไม่ไปเที่ยวกับเพื่อน ไม่ไปกินข้าวกับเพื่อน
    อยู่ที่ห้องก็ทำอะไรไปเรื่อย ๆ อ่านหนังสือ ดูทีวี
    พูดน้อยลง เลิกปฏิสัมพันธ์กะใคร ๆ
    อยู่กับตัวเอง คนเดียว

ไปเรียน ก็ไปคนเดียว
    นั่งเรียน อยู่นิ่ง ๆ
    เรียนเสร็จ ก็รีบกลับห้อง
    กลับมาทำงานทั่ว ๆ ไป

ตกเย็นมา ออกไปซื้อข้าว ซื้อน้ำ มาประทังชีวิต
    ไม่ไปไหน ไม่ออกไปเที่ยว

ผมไม่รู้ ว่าตอนนี้ ผมเกิดอารมณ์บ้าอะไร รึ มีความคิดแบบไหน
    ผม รู้แค่ว่า ตอนนี้ ผมกำลัง "ออฟไลน์" ตัวเองอยู่
    (ผมเรียกเอง นะครับ เหมือนตอนเรา "appear offline" ใน msn น่ะครับ)
    ไม่ติดต่อใคร ไม่ทำอะไร อยู่กับตัวเอง

ตอนนี้ ผม ทำแบบนี้มาได้ เกือบ 2 อาทิตย์แล้วครับ
    เพื่อน ๆ ที่สนิท กับ ก็จะพยายาม มาชวนออกไปข้างนอก
    เลิกเรียน มันก็ชวนไปเที่ยว ไปกินข้าวกัน
    แต่ผม ก็ไม่ไปนะ มันไม่มีจิตใจ ที่จะออกไปทำอะไรแบบนั้น

ผมอยากกลับมาที่ห้อง อยากทำอะไร ๆ เืพื่อให้ตัวเอง มีความสุขมากกว่า
    มีความสบายใจ อ่ะครับ
    ผมอาจจะเป็นแบบนี้ เพราะ ผมรู้สึกไม่สบายใจ รู้สึกเบื่อ ทุกสิ่งทุกอย่าง
    เหนื่อยหน่ายกับคนรอบข้าง เป็นคนที่รอ มาตลอด

เรื่องมันเริ่มต้นขึ้น เพราะอยู่ดีดีวันนึง
    ผมตื่นเช้าขึ้นมา ก็ปิดโทร. ไม่พกติดตัว
    ผมไม่รู้ว่าวันนั้นเกิดอะไรขึ้น รู้แค่ว่า ผมอยากปิดตัวเองจากสิ่งรอบข้าง

เช้าวันนั้น ผมคิดที่จะไม่ไปเรียนด้วยซ้ำ แต่เพื่อนมันก็มาตามไปเรียนที่ห้อง ก็เลยได้ไป
    และทุกวันนี้ ผมก็ยังไปเรียน และทำงานส่ง อ. อยู่นะครับ
    เพียงแต่ไม่ติดต่อใครเฉย ๆ

มีแค่ พ่อ-แม่ เท่านั้น ที่ผมติดต่อ
    ผมให้เบอร์ โอเปอเรเตอร์ ต่อเข้ามาที่ห้องผมเอง
    ผมไม่โทรไปหา ทั้งสอง

ผมว่า ถ้าผมทำแบบนี้แล้ว ไม่ต้องรับรู้ปัญหาอะไร ไม่ต้องรับรู้เรื่องราวอะไรเลย มันจะดีต่อตัวผมเองมากกว่า
    ไม่ต้องมีใคร เอาปัญหามาให้
    และ เราก็ไม่ต้องเอาปัญหาไปให้ใคร

ตอนนี้ ผมกำลังคิดว่า จะไปพบ คุณหมอ ดีมั๊ย
    เผื่อ คุณหมอ จะ บอกวิธี แนะแนวทาง ให้ผมได้ดีขึ้น

ในอนาคต มันอาจจะไม่ดี ต่อตัวผมเอง ผมก็รู้ดีครับ
    แต่ ผมไม่รู้ ว่าความรู้สึกกระตือรือร้น มันจะกลับมาอีกมั๊ย
    มันไม่มีอะไร มา activate ความรู้สึกอ่ะครับ

* เข้ามาอ่านแล้วครับ
    ขอบคุณทุกคนมากครับ ที่มห้กำลังใจ และมีคำแนะนำที่ดีมาก ๆ
    โดยเฉพาะคุณ ipiup กับคุณ ++ Little Miss Someone ++

ผมรู้สึกพิกล ๆ ที่ไม่ได้มีแค่ผมเพียงคนเดียวที่เป็นแบบนี้ (^_^')/

** วันนี้ ผมเข้ามาอ่านอีกครั้ง
    รู้สึกดีที่มีเพื่อน ๆ เข้ามาแนะนำ แต่ผมก็ยังไม่รู้ ว่าผมทำไปเพราะอะไร
    เพื่อน ๆ ผมก็มาเล่นกันที่ห้อง ชวนเที่ยว
    แต่มันก็ไม่มีอารมณ์น่ะครับ ฝนตกซะด้วย หดหู่จังเลยครับ
    ส่วนเรื่อง series เนี่ย ผมดูบ่อยนะครับ
    ล่าสุด เพิ่งดู Sarah Connor Chlonicles มาครับ สนุกดีนะ

ตอนนี้กำลังรอ Star Gates SG-1 8 season ที่กำลังจะเอามาส่งครับ

...

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 51 17:03:42

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ค. 51 20:28:42

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ค. 51 16:55:21

จากคุณ : ~cenobite+ - [ 4 ก.ค. 51 16:53:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom