Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

--- ชอบอยู่คนเดียว เที่ยวคนเดียว ใช้ชีวิตคนเดียว ผิดปกติไหม ---

เป็นคนชอบยู่คนเดียวค่ะ ชอบใช้ชีวิตคนเดียว ทำอะไรคนเดียว เพราะรู้สึกว่ามันไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องรอใคร
    อย่างเวลาไปเรียน ก็ชอบไปคนเดียว เพราะเป็นคนเดินเร็ว กินเร็ว ทำอะไรรวดเร็ว ขณะที่เพื่อนมักจะทำอะไรชักช้า ยืดยาด รอกันไปรอกันมา
    สรุปคือเข้าเรียนสาย เรียนไม่ทันอีก (- -")

ชอบไปช๊อปปิ้งคนเดียว เพราะเลือกของนาน (พิถีพิถัน) ไม่อยากให้ใครมารอเรา แต่ก็เดินเร็วมาก (อย่างกะจะไปไล่ควาย) สรุปคือ ไปคนเดียวก็สบายใจดี

อยู่คนเดียวไม่ต้องแคร์ใคร ไม่ต้องมีเมท ไม่ต้องรอใคร จะทำอะไรก็ทำ ห้องจะรก จะเรียบร้อย ก็เรื่องของเรา ฯลฯ

เพื่อนมีนะคะ ไม่ใช่ไม่มี แต่ก็อย่างที่บอกชอบอยู่คนเดียวมากกว่า เป็นคนแปลกค่ะ เข้าสังคมเก่ง เข้าได้กับทุกคน คุยได้กับทุกคนทุกเรื่อง แต่ใจร้อน (อารมณ์ไม่ร้อนนะคะ ไม่เคยโกรธใคร) ชอบทำอะไรเร็วๆ รออะไรไม่ค่อยได้ เลยชอบใช้ชีวิตคนเดียวมากกว่า

ขอถามเป็นข้อๆ นะคะ
    ๑.มีความคิดอย่างนี้แปลกมากไหมคะ
    ๒.ใครเป็นอย่างเราบ้าง
    ๓.เป็นอย่างนี้ คนอื่น ๆ จะมองเรายังไงคะ จะมองในแง่ไม่ดี เห็นแก่ตัว ไม่เอาสังคมรึเปล่า
    ๔.เราควรจะเป็นแบบนี้ต่อไป หรือ จะปรับให้ทำอะไรช้าลง (ทุกวันนี้มีความสุขดีค่ะ)
    ๕.ที่เป็นแบบนี้เป็นเพราะมีความมั่นใจในตัวเองสูงรึเปล่าคะ คือ ไม่เคยเสีย self ในขณะที่ต้องเดินคนเดียว ไปไหนมาไหนคนเดียว หรือทำอะไรคนเดียว จะเลือกเรียนอะไรก็ไม่เคยเลือกตามเพื่อน วิชาเลือกเสรีบางวิชาที่เราลง ไม่มีคนในคณะเราลงเลยสักคนเดียว คือเป็นคนเดียวในคณะที่ลงวิชานี้ แล้วไปเรียนกับคณะอื่น ๆ แต่ก็ไม่รู้สึกอะไร เคยคุยกับเพื่อนบางคนตัวต้องติดกันตลอด ไม่ไหนคนเดียวไม่ได้ แบบนี้เรามั่นใจสูงไปไหมคะ ควรปรับรึเปล่า

ขอบคุณที่เข้ามาตอบค่ะ

จากคุณ : independent - [ 10 ก.ค. 51 17:37:16 A:202.91.18.206 X: TicketID:177858 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom