Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ตามหาคุณ รายทาง/Little miss someone คะ แต่ไม่มีล็อกอิน อยากปรึกษาด้วยคะ

ต้องขอโทษด้วยคะที่ต้องมาตามหาวิธีนี้ เราไม่ล็อกอินเลยหลังไมค์ไปไม่ได้ แต่ติดต่อคห.ของคุณทั้งสองแล้วชื่นชอบส่วนตัวคะ วันนี้มีปัญหาเล็กๆ อยากขอมาปรึกษาบ้างคะ

เรากับแฟนคบกันมาได้ 2 ปี เค้าบอกเลิกเพราะมีคนอื่น อาทิตย์นึงผ่านไปเค้าโทรกลับมาชวนไปกินข้าว เราใจอ่อนคะเพราะก็คิดถึงเค้าด้วยแล้วก็ยังตัดใจไม่ได้ด้วย หลังจากนั้นก็กินข้าวด้วยกัน เจอกันทุกวันเหมือนเดิม แต่ไม่ได้มีอะไรกันเกินเพื่อน เค้าก็ยังไม่เลิกคบคนนั้น จนผ่านมา 2 เดือนกว่าๆ เราเริ่มทนไม่ได้กับสถานะอะไรก็ไม่รู้ เราเลยบอกเค้าว่าเราไม่ไหวแล้ว ขอเลิกติดต่อกับเค้า อยากกลับมารักตัวเองและไม่ขอยุ่งเกี่ยวอะไรกับเค้าอีก แทนที่เค้าจะเข้าใจเราและเลิกติดต่อกันด้วยเผื่อวันข้างหน้าเราตัดใจได้ เราจะได้กลับมาเป็นเพื่อนกันปกติเหมือนเพื่อนทั่วไปได้ เค้าโกรธ ว่าเราว่าทุกอย่างก็ดีอยู่เลย ทำไมเราชอบสร้างปัญหานัก แล้วก็กระแทกหูโทรศัพท์ไป เราโทรกลับไป 2 ครั้งก็ไม่รับ แล้วก็บล็อกเอ็มเรา เราก็เฉยๆ แต่มาเช้าวันนี้เค้าก็อันบล็อกเรา คำถามไร้สาระของเราก็คือ

1. เราทำอะไรผิดคะ ทำไมเค้าถึงได้โกรธมากมายขนาดนั้น
    2. เค้าอันบล็อกเอ็มเราเพราะอยากให้เรากลับไปง้อแล้วยอมกลับไปคบเค้า ทั้งๆ ที่เค้าก็ยังมีอีกคนอย่างนั้นเหรอคะ
    3. ถ้าเป็นคุณ คุณจะทำยังไงคะ

ปล. เราไม่ได้เจ็บ เสียใจมากมายเท่าตอนเค้าบอกเลิกเมื่อ 2 เดือนก่อนแล้วนะคะ เหงา คิดถึง มีบ้างแน่นอนคะ คนเคยเจอกันทุกวัน แต่พอให้นึกว่าต้องกลับไปเจอแบบเมื่อ 2 เดือนที่ (หลังเลิกกัน) แล้วในใจคิดตลอดว่าเค้าก็มีอีกคนนิ เหมือนเราไม่มีค่าเลย อันนี้เจ็บคะ แต่ก็ยังเป็นห่วงเค้า คิดบ้างว่าเค้าจะเหงาไม๊ เพราะเค้าเป็นคนมีอะไรก็จะชอบปรึกษาเรา ชอบฟังความเห็นเรา เวลามีเรื่องที่ทำงานก็ชอบมาคอยเล่าให้ฟัง หลังเลิกงานก็ต้องรีบโทรมาหรือมาหาเรา

ขอบคุณมากๆๆๆ นะคะ ที่กรุณาแวะมาตอบ (จะตอบไม๊น๊า??)

จากคุณ : ค่อนข้างสับสนคะ - [ 15 ก.ค. 51 19:02:06 A:124.120.166.247 X: TicketID:118702 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom