Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

.. ขอปรึกษาค่ะ .. เกี่ยวกับปัญหาทางจิตใจ .. "เกรงใจ"

ปัญหาที่ว่าคือ เกรงใจค่ะ

เกรงใจคนอื่นๆแม้กระทั่งแฟน

มันเหมือนกับรู้สึกเหมือนเราเป็นเห็บเหาที่เกาะสร้างความเดือดร้อนให้เค้า

..

ตอนนี้ไม่สบาย แล้วก็มีปัญหาอีกหลายๆเรื่อง

ก็อยากได้ทั้งกำลังใจ+ความช่วยเหลือ

แต่พอเค้ามีให้มาก็ไม่อยากรับ เพราะ เกรงใจ

รู้สึกตลอดเวลาว่า สร้างความเดือดร้อนให้เค้า

..

ไม่ทราบว่า ต้องทำยังไงคะ กับไอ้อาการที่มันวิตกจริตแบบนี้

รู้ตัวนะคะ แต่ในสำนึกมันจะบอกตัวเองเสมอว่า ไม่อยากทำให้ใครเดือดร้อน

ป.ล. ที่บ้านจะว่าเสมอๆตั้งแต่เด็กแล้วว่าเราเป็นเหมือนสิ่งมีชีวิตที่ทำให้พวกเค้าเดือดร้อน
    ถ้าไม่มีคงจะดี

เราอยากหายจากการเป็นแบบนี้ เพราะเรารู้ว่า แฟนเราเค้าเป็นห่วงแล้วก็ไม่สบายใจมากๆ

..

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณนะคะ

จากคุณ : แพนด้าจากดาวโป๊ะโกะ223 - [ 19 ก.ค. 51 23:25:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom