Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อิอิ..พึ่งไปขลิบมา มะเช้าครับ หมอบอกว่า ต้องล้างแผลทุกวันเพราะเป็นแผลเย็บ แต่ลืมถามว่าล้างเองได้ไหม แนะนำนิดนึงครั

เดินต้องระวัง ทุกย่างก้าว ทีเดียวเชียว หละครับ พี่ๆ ^___^'

ตอนนี้ น้องชายถูกพันผ้าก็อต ไว้ และ พันๆๆๆ ปลาสเตอร์ อีกที
    ทีนี้เป็นแผลเย็บใช่ปะครับ หมอบอกต้องล้างแผลทุกวัน เราก็คิดว่า ทำงานเสร็จก็จะขับรถไป แต่ว่า เอ........ บ้าน ร้านหมอ ทีทำงาน มันคนละทางเลย นะเนียะ น้องชายจะเหนือยไหม อะ เลยไอเดีย บรรเจิดว่าจะทำเอง แต่ก็มำนึกออก ตอนอยู่ที่บ้าน แล้ว เลยอยากปรึกษา พี่หมอ พี่พยาบาล หนะครับ ว่า ต้องใช้ ส่วนผสม อะไร ยังไง บ้าง อะครับ กะว่าจะทำเอง อ้อ อีกอย่างที่อยากทำเอง เพราะเวลา ฉี่ มันจะเปียีก ปลาสเตอร์หนะครับ แล้ว หมอ บอกว่า ห้ามแผลโดนน้ำเด็ดขาด เลย กลัวว่า ถ้าเปียกแล้วน้องชายจะเป็นนิวมอเนีย(ว่าไปนั่น) กลัวจะเปียกชื้น หนะครับ ถ้าทำเองได้ก็จะได้เปลี่ยนเลย รบกวน ขอข้อมูลว่า...

1). ต้องใช้ ยา อะไร บ้าง (น้ำเกลือ , เบดาดีน หรือ อะไรอะครับ)
    2). อันนี้ sure ป้าด ต้องมีผ้าก๊อต กับ ปลาสเตอร์ใช่ไหม ครับ

ปล. เสาร์หน้า หมอให้ไปตัดไหม หนะครับ 1 อาทิตย์นี้ ก็ หุๆๆๆ ซนทุกรูปแบบไม่ได้เลย ครับ ^____^' ขอบคุณครับ

จากคุณ : Alah - [ 9 ส.ค. 51 17:23:54 A:58.136.227.65 X: TicketID:133565 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom