Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรทล้วนๆ ค่ะ .... ความสุขทางเพศเป็นเรื่องที่ต้องตักตวงเอาเองใช่ไหมคะ

ก่อนอื่น จะบอกว่า ที่เรามาโพสต์เพราะเราอยากหาทางแก้ปัญหาที่เจออยู่ตอนนี้ค่ะ

เราและแฟนอยู่ในวัยทำงานแล้ว การใช้ชีวิตด้านอื่นๆ เป็นไปด้วยกันได้ดี
    ยกเว้นเรื่องเซ็กส์ค่ะ

เรารักแฟนมาก อยากจะมีความสุขไปพร้อมๆ กับเค้า ไม่อยากให้เค้ารู้สึกไม่ดี ไม่อยากให้เค้าไปมีอะไรกับคนอื่น อยากทำหน้าที่ในส่วนนี้ให้เค้าได้ดีที่สุด

เค้าเป็นผู้ชายคนแรกของเรา ก่อนหน้าที่เราจะมามีอะไรกับเค้า เราทำเองก็ทำแต่ภายนอกเท่านั้น

เรากับแฟนเจอกันแค่ปีละหน และระหว่างนั้นเราก็ไม่ได้ไปมีอะไรกับคนอื่น พอมาเจอกันที มีอะไรกันที เราก็เจ็บที กว่าจะชิน ก็ใช้เวลาพักใหญ่ ระหว่างนั้นก็ยอมทนเจ็บ ทนแสบ คิดว่าเดี๋ยวมันก็เข้าที่ไปเอง ก็จริงนะคะ ครั้งที่สี่ที่ห้า เราก็โอเคขึ้นเยอะ

หลายครั้งที่แฟนเราจะให้เราเป็นฝ่ายอยู่ข้างบน โดยที่ไม่เล้าโลมเลย ด้วยเหตุผลว่า ขี้เกียจ โดยเฉพาะในช่วงเช้าๆ เราต้องแอบใช้ ky เพื่อที่ตัวเองจะไม่ต้องเจ็บไม่ทำให้เค้าต้องเสียอารมณ์ และให้ตัวเองรู้สึกดีกะเค้าได้บ้าง ซึ่งก็ช่วยได้มากค่ะ

แต่....เราไม่เคยเสร็จเลยค่ะ ส่วนนึงเป็นเพราะเราติดมือค่ะ เรารู้ตัว เราก็อยากมีความสุขกับคนที่เรารัก แต่ไม่รู้จะทำอย่างไร เค้าเองก็ขี้รำคาญ ความอดทนสั้น ไม่ค่อยจะเล้าโลม และมองว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องตัวใครตัวมัน

พอมาคุยกับเค้า เค้าพูดว่า

- ไม่เสร็จก็เรื่องของคุณ คนอื่น (พวกเด็กๆ กิ๊กๆ แฟนเก่า) เห็นขึ้นมาควบเอง ยังเสร็จทุกราย ผมมีไอ้นั่นให้คุณ แต่คุณทำไม่เสร็จเองก็ไม่รู้จะว่ายังไง

- ก็อยู่มันไปอย่างนี้ละกัน คุณอ้าขาให้ผมเอา แล้วคุณก็ไปทำของคุณเอง

และอีกอย่างที่ทำให้เรารู้สึกไม่ดี คือเค้าพูดหยาบ เคยด่าเราเพราะเราเจ็บทะเลาะกันเรื่องนี้ก็หลายหน ขอโทษยังไง พูดยังไงก็ไม่เข้าใจว่าเราไม่ได้ตั้งใจ เราเจ็บจริงๆ ไม่ได้แกล้ง ไม่ได้อยากทำให้เค้าต้องเสียอารมณ์

พอพูดเรื่องนี้ เค้าก็จะขึ้นเมิงกูกับเราทุกที ฟังแล้วน้อยใจมาก ๆ ว่าทำไมเค้าไม่เห็นใจเราเลย เอะอะก็หาว่าเรากวน..ต รี น ไม่ยอมเสร็จเอง ช่วยไม่ได้

เรารักเค้ามาก แต่เรื่องนี้ ทำเอาเราคิดหนักค่ะ ว่าจริงๆ เค้าแคร์เราบ้างมั๊ย หรือว่าเห็นเราเป็นแค่ที่ระบายกันแน่ แล้วนี่คือตัวแปรสำคัญของชีวิตคู่อย่างที่ใครๆ ว่ากันจริงหรือเปล่า ควรตัดใจตอนนี้ หรือทนต่อไป

เราจะบอกเค้ายังไง ควรพูดกับเค้ายังไง ทำตัวยังไง ช่วยแนะนำทีเถอะค่ะ ขอให้การเลิกราเป็นหนทางสุดท้ายนะคะ

ขอบคุณทุกๆ ความเห็นค่ะ

จากคุณ : จนปัญญา - [ 13 ส.ค. 51 23:55:08 A:58.10.204.98 X: TicketID:176839 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom