Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

นอนตกหมอนค่ะ

สงสารคุณแม่มากๆเลยค่ะน้องชายโทรมาบอกว่าเมื่อคืนคุณแม่นอนตกหมอน ตื่นมาตอนเช้าคอเอียง  เอนคืนไม่ได้เลยค่ะ น้องบอกว่าแม่ปวดจนนั่งร้องไห้เลย

เราฟังก็งง เพราะไม่เคยตกหมอนจนเจ็บขนาดนี้ ถามแม่ยังไม่ยอมไปหาหมออีก บอกเดี๋ยวก็หายเอง

แต่เราว่าพรุ่งนี้ถ้ายังไม่หายเจ็บจาพาคุณแม่ไปหาหมอค่ะ
    เลยอยากรบกวนปรึกษาเรื่อง  ร.พ ว่าพาไปที่ ร.พไหนดีคะคุณแม่เป็นโรคปวดหัวเข่าอยู่แล้วด้วย เลยคิดว่าจาพาไปหาที่ ร.พเดียวกันไปเลย

เคยพาคุณแม่ไปรักษาเรื่องปวดเอว-ขาที่ ร.พเลิดสินแล้วไม่หายค่ะ ทำ MRI คุณหมอก็บอกว่ามีหินปูนนิดหน่อยที่กระดูกสันหลังไม่จำเป็นต้องผ่าตัด ข้อเข่าก็เสื่อมเล็กน้อยไม่จำเป็นถึงขั้นผ่าตัด แต่จะทำไห้ปวดได้คุณหมอก็แนะนำหลายอย่างมีประโยชน์มากๆค่ะ แต่มันไม่หายอ่ะซิคะ เลยเปลี่ยน ร.พ

แล้วก็ตอนนี้เป็นคนไข้ประจำของคุณหมอสหชาติ ที่ร.พวิภาวดี คุณหมอเก่งมากๆเลยค่ะแต่คุณหมอเข้า ร.พแค่อาทิตย์ละ 1 วันเองไม่สะดวกเลยค่ะเราเลยอยากพาคุณแม่ไปรักษาเรื่องปวดหัวเข่า ต่อที่อื่นที่คุณหมอมีเวลาไห้มากกว่านี้อ่ะค่ะ

เลยสงสัยเล็กๆว่าที่คอเคร็ดนี่มันเกิดมาจากแค่ ตกหมอนจริงหรือ?
    หรือเพราะคุณแม่มีปัญหาเกี่ยวกับกระดูกอยู่แล้วกันแน่

มีร.พที่ไหนที่เก่งๆรบกวนแนะนำทีค่ะ สงสารคุณแม่มากๆเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

จากคุณ : ทองแท้ไม่กลัวไฟลน - [ 14 ส.ค. 51 17:11:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom