Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

(เศร้าและอายจัง) จะกำจัดเจ้าห่วงไขมันรอบๆท้องและเอวออกไปนี่ มีแต่ต้องวิ่งหรือปั่นจักรยานใช่ไหมครับ (+คำถามอื่นๆเล็กน้อย)

กราบสวัสดีท่านผู้ทรงคุณวุฒิ วัยวุฒิ สรรพวุธทุกท่านนะครับ

เปนดังที่กล่าวไปในตอนต้น

ผมตัวเล็กครับ แต่ดันมีพุง อายครับ จะแขม่วไม่อยู่แล้ว

ช่วยบอกเรทการออกกำลังที่ต้องทำเพื่อกำจัดมันทีครับ

๑. ต้องวิ่งแบบไหน กี่นาที แล้วถ้าปั่นจักรยาน(แบบจักรยานจริงๆอะครับ) ต้องปั่นเร็วแค่ไหน กี่นาทีครับ แล้วมีวิธีอื่นอีกไหมครับ

๒. อยากมีซิกแพ็กแทนบิ๊กแพ็ก(ไม่ใช่มาม่านะครับ) ต้องซิทอัพวันละกี่รอบ รอบละกี่ที กี่เดือนเห็นผลครับ แล้วมีท่าอื่นหรือไม่ครับ

๓. อยากช่วงไหล่กว้าง และไหล่ใหญ่ครับ ต้องออกกำลังท่าไหน ใช้อุปกรณ์หรือไม่ ถ้าใช้ ใช้อะไร (หน้าตาเป็นอย่างไร ถ้ามีรูปจะดีมากเลยครับ)

๔. เป็นชายอายุยี่สิบนิดๆแล้วครับ สูงราวๆ183-185(ไม่แน่ใจ) หนักราวๆ75ครับ(คาดว่าหนักพุง) จะเลิกทานแป้งจะดีไหมครับ

สุดท้ายนี้ ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก บันดาลให้อำนาจกุศลผลบุญแห่งท่านทั้งหลาย ที่กรุณาสละเวลามาตอบกระทู้ของข้าพเจ้าผู้เปี่ยมไปด้วยอวิชชา ไม่ว่าจะเอาฮาหรือสาระก็ดี ส่งผลให้ท่านทั้งหลายนี้ มีแต่ความสุขความเจริญทังอายุ วรรณะ สุข พละ ด้วยเทอญ

...

เอ้อ เห็นจากกระทู้อื่นๆ ทุกท่านตอบกันฮามากเลยนะครับ สาระก็เปี่ยม ห้องนี้สนุกดีจริงๆ

จากคุณ : only 1 meter , เพียง ฉัน มีเธอ - [ 18 ส.ค. 51 02:58:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom