Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

** .. เป็นคนที่ขาด ..ความมั่นใจในตัวเอง.. มากๆ **

ผมเป็นคนที่ขาดความมั่นใจในตัวเองเอามากๆๆ แค่ออกไปอ่านรายงานหน้าห้อง คนประมาณ 50 คน ผมก็ใจเต๊มแรงแล้ว ทำไงดีครับ ทั้งๆๆที่ผมก็เปนคนที่พูโมก คืออยู่กะเพื่อนที่สนิทก็จะคุยๆๆโม้ได้ตลอด อยู่กะเพื่อนเล่นอะไรที่ไม่อายจะเล่น แต่เมื่ออยู่คนเดียว จะไม่มีความมั่นใจ ทำไรก็สั่นไปหมดเลยครับ ผมเล่นหนังสั่นกับเพื่อนผมก็ยังสั่น ตอนนี้ผมได้รับเลือกเล่นละครเวที สั้น ผมกลัวไปหมดเลยครับ กลัวคนเยอะ กลัวพูโม่ชัด กลัวลืมบท กลัวไปหมดเลยครับ กลุ้มใจมากกลัวเล่นไม่ได้

*ใครเคยเป็นแบบผมบ้างแล้วมีวิธีอก้ไหมครับ อยากได้ความมั่นใจบ้าง ทำไรจะได้ราบรื่นกับเขาบ้าง มีวิธ๊คิดที่ให้กำลังใจบ้างไหมครับ เครียครับเวลาเป็นคนขี้อาย อึดอัดมาก

จากคุณ : เพรช - [ 24 ส.ค. 51 09:54:38 A:124.120.109.115 X: TicketID:075574 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom