Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ท้อใจค่ะ เพิ่งรู้ว่าสามีติดยา เราจะทำยังไงต่อไปดีคะ

เมื่อบ่ายนี้เราเพิ่งได้รู้ค่ะว่าสามีที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมา5ปี ติดยา....

เพราะเงินหายบ่อยมาก เราเลยถามเค้า ถามยังไงก็ไม่ยอมบอก
    จนเราโมโห ด่า ตีเค้าอ่ะค่ะ แล้วเค้าก็โกหกว่าเอาเงินไปให้แม่เค้า
    เราโทรไปถาม มันกลับไม่ใช่..........

ทะเลาะกันอีกหน โดนเราตีไปเยอะมาก
    แล้วเค้าก็ออกจากบ้านไป....
    ปิดโทรศัพท์ ติดต่อไม่ได้ ตกเย็นวันนี้ เค้าโทรไปหาแม่เรา สารภาพว่า
    โขมยเงินที่บ้านไปซื้อยาบ้า...........

ตอนนี้มืดแปดด้านไปหมด สามีก็ยังไม่ยอมกลับบ้าน ปิดมือถือเงียบ...
    ......ไม่เคยมีทุกข์หนไหนในชีวิตที่มันร้ายแรง สาหัสมากเท่านี้เลยค่ะ

สามีขยันขันแข็ง ทำงานหารายได้เข้าบ้านมาตลอด
    ไม่เคยดุด่า ทุบตีเราแม้ซักครั้ง......

ใครมีประสบการณ์ ช่วยชี้ทางสว่างให้ด้วยนะคะ

อย่าบอกให้เราทิ้งเค้าเลยนะคะ เพราะอยุ่ด้วยกันมา 5ปี เค้าดีกับเรามาก
    แม้แต่วันที่ทะเลาะกัน เราเองเป็นฝ่ายทำร้ายเค้า แต่สามีเราก็ไม่เคยซักหนที่จะทำให้เราเจ็บ

ถ้าพาเค้าไปที่ศูนย์บำบัด จะมีโอกาสหายขาดไหมคะ??
    แล้วเราควรจะทำยังไงเค้าถึงจะสมัครใจที่จะเลิกเองได้คะ

เราท้อเหลือเกินค่ะ รู้สึกหมดไฟ หมดเรี่ยวแรงที่จะเดินต่อไปแล้ว....
    บางแว่บก็คิดอยากตาย เผื่อมันจะทำให้สามีสำนึกได้บ้าง
    แต่คิดถึงหน้าพ่อแม่เรา และแม่สามีที่อายุมากขึ้นทุกวันๆ สติก็กลับคืนมา

เราอยากได้สามีที่แสนดีคนเดิมของเราคืนมาค่ะ
    ใครก็ได้ ช่วยเราที.............

จากคุณ : ~เพียงผืนน้ำ~ - [ 25 ส.ค. 51 00:32:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom