Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เป็นป้าแล้ว ยังไม่ผ่านมือชายเลย (เกือบจะเรท)

เออ...ปีนี้ฟาดเข้าไป 34 เข้า 35 แล้วค่ะ เติบโตมากับคุณยายที่เลี้ยงเราให้หัวโบราณสุดชีวิต กรอกหูตลอดเวลา ตอนเรียนก็บอกว่าอย่าเพิ่งรีบมีผัวนะลูก จะไปด้วยกันไม่รอด พอทำงานแรกๆ ก็อย่าเพิ่งมีนะลูก สร้างเนื้อสร้างตัวก่อน พอย่างเข้า 30 ยายก็บอกว่า อย่ามีเลยนะลูกอายุเยอะแล้ว ค้างอยู่อย่างนี้มาปีที่ 35 อย่างมั่นคงไม่สั่นคลอนเลยค่ะ

ตัวเองก็ไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่ มีหนุ่มมาขายขนมจีบอยู่บ่อยๆ เคยมีแฟนค่ะ แต่ไม่เคย xxx เลย เพราะหน้ายายจะโผล่มาตั้งแต่เขามานัวเนีย ยอมรับว่า เลิกกันไปเพราะเราไม่ยอมเขานี่แหละ (แอบเสียดาย) โดยนิสัยเป็นผู้หญิงปากกล้า และนิสัยก็มั่นสุดชีวิต แต่ถ้าใครคุยเรื่องนี้จะอายมาก นั่งนิ่งๆ พูดอะไรต่อไม่ออก

จนวันนี้เด็กๆ ใน OF. คุยกัน ได้แต่อ้าปากค้าง หนึ่งในนั้นบอกว่า "พี่...หนู....กับแฟนตั้งแต่วันแรกที่รู้จักกันแล้ว นี่คบกันมา 7-8 ปีแล้ว" ก็เลยถามไปว่า ปีนี้น้องอายุเท่า ตอบมาอย่างฉะฉาน "24 แล้วพี่ ปีนี้ว่าจะเปลี่ยนผ.วัว แล้ว เบื่อ"

ยาหอม ยาดม ยาลม ยาหม่อง ได้แต่เง้อ...เหงื่อตกเล็กน้อย

สิ่งที่จะถามก็คือ ตอนนี้มีหนุ่มใหญ่มาขายขนมจีบ เขาเคยมีแฟนมาแล้ว 2 คน ชนิดอยู่ด้วยกันเลยแต่ว่าเลิกกันเพราะจับได้ว่า ว่าที่ภรรยาแอบมีกิ๊ก

ส่วนกับดิฉันตอนนี้คบมา 10 เดือนแล้ว ไม่เคยให้จับมือเลย กินข้าวด้วยกัน ดูหนังด้วยกัน ไปนั่งมองทะเลด้วยกัน ชอบเขานะคะ แต่อาย ไม่กล้าบอก ส่วนเขาก็ยังไม่พูดออกมาตรงๆ ตัวเขาก็สุภาพบุรุษสุดชีวิต ไม่แตะเราเลยเหมือนกัน ตอนนี้ไม่รู้จะทำอย่างไรดีคะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ดิฉันเป็นประเภทเรื่องงานมุ่งพุ่ง เรื่องในมุ้งไม่เอาอ่าว ... สงสัยชีวิตมากๆ และคิดแล้วว่า ... เอาวะ...ชาตินี้ขอลองมีสามีสักที...ไม่ดีก็เลิก

ปัญหาก็คือ...เอาไงดี ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง ไอ้ครั้นจะปรึกษาเด็กที่ออฟฟิศ เหล่าบรรดา she & he (เพื่อนสาว) ก็เกรงจะเสียระบบการปกครอง แล้วก็...อายค่ะ อายมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แหะๆ เรื่องมันยาว 30 กว่าปี เลยต้องร่ายยาวนิดหนึ่งนะคะ อย่าโกรธกันเลยนะ แต่ได้โปรดมีคำแนะนำดีๆ ให้หน่อยเหอะ...ขืนกลับไปเล่าให้ยายฟัง ยายคงบอกว่า

อยู่คนเดียวเหอะลูกเอ่ย...จนปูนนี้แล้วอย่าไปมี...ผ...วัว เลยนะลูก

จากคุณ : ก็คนมันอายนี่ - [ 25 ส.ค. 51 19:54:00 A:58.9.17.180 X: TicketID:184537 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom