Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เมื่อชะนีมีเพื่อนเป็นเกย์ ตอน เมื่อเกย์ด้าร์ไม่ทำงาน

ชะนีหลายๆ คน ที่มีเพื่อนเป็นเกย์ อาจจะมีภูมิคุ้มกันบางอย่างที่ทำให้รู้สึกได้ว่า ผู้ชายที่เราไปเจอ หรือว่าเดินสวนกันเนี่ย เค้าเป็นเกย์หรือป่าว

เราก็เป็นหนึ่งในนั้นค่ะ มันเหมือนมีอะไรบางอย่างที่แทรกซึมมาจากพวกเพื่อนสาว ทำให้เรารับรู้ได้ว่า ผู้ชายแบบไหนที่จะเป็นเกย์ เรียกได้ว่า มองตา ก็รู้เพศเลยทีเดียว

และชะนีหลายๆ คน อาจจะเกิดความภาคภูมิใจและชะล่าใจว่า อุว๊ะ เราก็หนึ่งในตองอูนะเนี่ย

ไม่มีเกย์ที่ไหนจะมาหลอกแอ๊บแมนกับชั้นได้เด็ดขาด ฮ่าๆๆๆ

ซึ่งเราเรียกความสามารถนี้ว่า เกย์ด้าร์ ค่ะ ซึ่งมาจาก เกย์ + เรด้าร์

แต่อาจจะด้วยความที่ทุกวันนี้ มีเกย์ที่กล้าเปิดเผยตัวมากขึ้น เลยทำให้เราได้รู้จักมักคุ้นกับเพศชายน้อยลงทุกที มันเลยเริ่มเกิดความเคยชิน จนบางที ผู้ชายแท้ๆ เราก็ดันคิดว่าเค้าเป็นเกย์ ส่วนเกย์แท้ๆ เราก็ดันคิดว่าเค้าเป็นผู้ชาย

อย่างนี้เค้าเรียกว่า สูงสุด คืนสู่สามัญ หรือป่าวนะ อิอิ

เพราะด้วยความที่เราคิดว่า ตัวเราเองก็เป็นหนึ่งในตองอูเนี่ย วันนึงก็เกิดพลาดเข้าจนได้

เรื่องนี้เกิดขึ้นที่ทำงานเราเองค่ะ เพราะมีอยู่วันนึงที่ออฟฟิสเราก็รับพนักงานใหม่เข้ามาคนนึง

คือ....แบบว่า....หล่อมากๆ เลยอ่ะค่ะ สูงประมาณ 185 เรียกได้ว่ายังกะนายแบบเลย อิอิ

เอาเป็นว่าน้องเค้าหน้าตาประมาณ เคลลี่ ธนพัฒน์ เลยน่ะค่ะ

วันแรกที่เราเจอน้องเค้า เราก็แบบว่า กรี๊ดกร๊าดกะเพื่อนๆ ในออฟฟิสมากๆ ซึ่งเพื่อนเราหลายๆ คนก็เห็นด้วยกับเราว่าน้องเค้าดูเท่ห์จริงๆ

และด้วยความที่ปิ๊งน้องเค้าเอามากๆ เราเลยตั้งฉายาให้น้องเค้าว่า “น้องหมีพู”

ทุกครั้งที่เดินสวนกับน้องเค้าโดยบังเอิญ หรือเจอกันที่ร้านอาหาร เราก็จะบอกเพื่อนๆ ให้ดู “น้องหมีพู” สิ น่ารักเนอะ อิอิ

แต่ใจนึงก็แอบตะหงิดๆ ว่า เอ๊ะ ทำไมน้องเค้าแต่งตัวบูติ๊ก บูติก จังเลยฟะ แบบว่า ดูดีมีเอกลักษณ์น่ะ

เราก็แอบเข้าข้างตัวเองว่า เอาน่า สมัยนี้ ผู้ชายแต่งตัวแบบเมโทรเซ็กช่วล เยอะแยะไป น้องหมีพูอาจจะเป็นผู้ชายแบบนั้นก็ได้

แต่นับวันน้องเค้าก็ยิ่งสาวขึ้นทุกทีๆ แบบว่า พอได้เจอกันบ่อยเข้า เราก็พอจะสังเกตได้ว่า เอ๊ ทำไมน้องเค้าเดินบิดๆ มือสะบัดๆ พิกล เอ๊ ทำไมน้องเค้า เวลาหันหน้า ดูเชิดๆ สะบัดหน้ายังไงก็ไม่รู้แฮะ

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น เราก็ไม่เคยคุยกับน้องเค้าเป็นการส่วนตัวซะที เลยไม่ได้รู้จักกันมากมายนัก

ดังนั้น ชะนีเยี่ยงเราก็ยังคงคิดต่อไปว่า น้องหมีพูของชั้น เป็นผู้ชาย ชั๊วร์……………..

และแล้ว วันนึง ความจริงก็ปรากฏ............

ที่ทำงานเราจะจัดงานปีใหม่ทุกปี และมันเหมือนเป็นประเพณีว่าเด็กใหม่ที่เพิ่งเข้ามา ต้องเตรียมการแสดงมาแสดงในวันงานด้วย

และเราก็ได้ข่าวว่า น้องหมีพู ของเราก็เตรียมการแสดงมาด้วยค่ะ

เราก็กรี๊ดกร๊าดกะเพื่อนๆ อีกแล้ว ว่างานนี้ ต้องไปเชียร์น้องหมีพูซะหน่อย อิอิ

พอถึงวันงาน เราก็ไปจองโต๊ะด้านหน้าเวทีเลยค่ะ เพราะตั้งใจจะไปเชียร์น้องหมีพูเต็มที่เลย

และพอถึงการแสดงของน้องเค้า อยู่ๆ ก็มีน้องผู้หญิงสองคนเดินถือผ้าม่านมาคนละข้าง และเหมือนมีอะไรบางอย่าง อยู่หลังม่านนั้น

และอยู่ๆ ทำนองเพลงหมอลำก็ดังขึ้นค่ะ

“โอ..ละ..หน่อ...โอ่ยยยย..... .....โอล่ะหนอ..ออออออออออออออ”

มันคือเพลง I will survive เวอชั่น เจเน็ต เขียว ค่ะ (ใครที่ไม่เคยฟัง ลองหามาฟังนะคะ มันส์แซ่บมากค่ะ)

ณ ตอนนั้น ชะนีอย่างดิชั้นเริ่มสติแตกแล้วค่ะ และเริ่มสับสนว่า เอ๊ะ หรือว่าจะไม่ใช่การแสดงของน้องหมีพู

พอเพลงเริ่มต้น “ยามเมื่อเปิดผ้าม่านกั้น...........”

ผ้าม่านที่น้องผู้หญิงสองคนนั้นถือมา ก็ได้แหวกออก

และภาพที่เห็นตรงหน้าคือ...........

น้องหมีพูของดิชั้น ใส่ชุดสมัยพระเจ้าหลุยส์ (ใครนึกไม่ออกให้ไปดูเอ็มวีเพลง โวค ของมาดอนน่านะคะ ที่แด๊นเซอร์ผู้ชายใส่น่ะค่ะ แบบนั้นเลย)

แต่ที่น่าตกใจก็คือ ชุดสมัยพระเจ้าหลุยส์ที่น้องหมีพูใส่มันเป็นสีชมพูสะท้อนแสงอ่ะค่ะ

พร้อมด้วยผ้าพันคอขนนก สีม่วง !!!!!!!!!!!! ในมือถือพัดลายลูกไม้อยู่ด้วย.......

โอ้ แม่เจ้า ฆ่าชะนีให้ตายเสียดีกว่า

เหตุการณ์หลังจากนั้น คงไม่ต้องบอกอ่ะค่ะ เพราะน้องเค้าก็เซิ้งซะฟลอร์ลุกเป็นไฟเลยทีเดียว

โธ่ ! เคลลี่ ธนพัฒน์ ของชั้น กลายร่างเป็นมาดอนน่าไปซะแล้ว T_T

ชะนีได้แต่นั่งอ้าปากค้าง โดยที่มีเพื่อนๆ ชี้หน้าหัวเราะก๊ากๆ อยู่ข้างๆ อ่ะค่ะ

อืมมมม ซ้ำเติมกันเข้าปายยยย -*-

เหตุการณ์นั้น ทำให้ชะนีอย่างเราสูญเสียความมั่นใจไปมากเลยทีเดียว ก็แหม แอบปลื้มมาตั้งนาน ชะนีก็นึกว่าผู้ชายอ่ะนะ แต่ดันกลายเป็นน้องสาวกันซะงั้น

งานนี้ ดิชั้นต้องซ่อมเกย์ด้าร์อย่างเร่งด่วนซะแล้ว

แต่สงสัยว่า เกย์ด้าร์ของเราเนี่ย ยากที่จะซ่อมแฮะ

เพราะมันดันเกิดเรื่องขึ้นอีกน่ะสิคะ คราวนี้ หนักกว่าเดิมอีก

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 51 02:05:43

จากคุณ : ปริศนาอักษรไขว้ - [ 15 ก.ย. 51 01:54:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom