Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[เรท..]..Sad Foursome-รัก 4 เส้า.....Based on a True Love Stories..

คำชี้แจง

ที่จริงยังไม่คิดจะเขียนเรื่องจริงของตัวผมเองแล้วเอาลงกระทู้ตอนนี้เลยครับ
    เนื่องจากผมไม่แน่ใจว่า..มันจะมีคุณค่าหรือให้แง่คิดกับคนอื่นได้มากพอหรือเปล่า
    เพราะผมไม่อยากเล่าประสบการณ์ชีวิตตัวเองแค่เอาสนุก เอามันเท่านั้น
    เลยอยากเขียนให้จบและให้นักทดสอบกระทู้เล่าเรื่องของผมได้วิจารณ์ก่อน
    เนื่องจาก
    1. มันเป็นการเอาเรื่องจริงของตัวเองมาตีแผ่แบบไม่ต้องถอดล้อกอิน
      เกิดอะไรขึ้น คนชอบไม่ชอบ ชมหรือด่า..ผมรับเต็มล็อกอิน ไม่มีถอดบัตรผ่านมาเพลย์เซฟ
    2. มันมีเนื้อหาผู้ใหญ่อยู่หลายเรื่อง drugs sex การทำร้ายตัวเอง    
      แม้มันจะเป็นประสบการณ์์ชีวิตจริงที่สอนใจคนได้ แต่ก็ต้องเกลาให้อยู่ในระดับที่เหมาะสมด้วยครับ

แต่เผอิญผมไปโพสต์ไว้ในกระทู้ร้างให้เพื่อนใกล้ชิดได้อ่านก่อน
    ทว่า...่ตอนนี้เริ่มมีมิตรเดินทางที่รักหลายท่านเจอกระทู้ และเข้ามาร่วมแจมด้วยอย่างอบอุ่นซะแล้ว
    ผมเลย...ไม่เป็นความลับแล้วนี่  เสี่ยงลุยเลยแล้วกัน

หมายเหตุ
    ผมไม่แน่ใจว่าคนจะมองว่าเป็นเรื่องเล่าส่วนตัว ควรไปตั้งที่ห้องนอกเรื่องหรือไม่
    แต่ผมเห็นว่ากระัทู้เรื่องเล่าสนุกๆอย่าง"ชะนีมีเพื่อนเป็นเกย์" ก็ตั้งในห้องจิตได้
    เลยขออนุญาตโพสต์ที่ห้องนี้ก่อนแล้วกันนะครับ

เรื่องจริงเรื่องนี้ มิตรนักวิจารณ์ของผมเขียนตอบมาว่า
    "เราว่ามันสอนดีนะ .. อย่างน้อยก็มีแง่มุมนึงของความรัก
    และการใช้ชีวิตน่ะ .. ชอบเรียนรู้โลกจากเรื่องเล่าของคนอื่นค่ะ
    บางทีเราก้อไม่ได้เจอมาทั้งหมด ไม่รู้ ไม่เข้าใจ
    แต่ได้มาเจอ มาอ่าน ก็ได้คิดนะ .. เออ มีงี้ด้วยแฮะ ..
    มันมีประโยชน์กับคนอื่นๆ ค่ะ"

ฉะนั้น  ผมจะลองเสี่ยงดวง  เริ่มเขียนแล้วกันนะครับ  ถ้าเพื่อนๆเบื่อก็บอกได้นะครับflower

จากคุณ : ผึ้งน้อยพเนจร - [ 15 ก.ย. 51 20:39:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom