Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แฟนเด็ก ++++ เครียดๆๆๆ แล้วนะเนี่ย

อยากปรึกษาค่ะ...อาจจะเริ่มเป็นโรคเครียดในเร็วๆ นี้

เรื่องมีอยู่ว่า.....จขกท.มีแฟนเด็กค่ะ อายุเราห่างกัน 8 ปี เค้าอายุ 23 ส่วนเรา 31   เรารักกันมาจะครึ่งปีแล้วก็มีความสุขกันดี พ่อแม่ของเราทั้งสองฝ่ายรู้ว่าเราคบกันและยอมรับการคบกันของเราเป็นอย่างดี มีคุยกันเรื่องแต่งงานในปีหน้าค่ะ (แม่เราตกใจเล็กน้อย ว่าเราหลอกเด็ก อิอิ..)

แฟนเป็นคนที่เครียดง่าย และคิดมาก ส่วนเรา......เครียดน้อยและคิดน้อย....มีขี้งอนบ้าง (แต่เค้าบอกเริ่มบ่อยละ)  ก็ไอ้เรื่องคิดมากนี่แหละเลยเป็นปัญหาให้เราเริ่มหงุดหงิด เราอยู่ไกลกันเค้าอยู่ต่างจังหวัด ส่วนเราทำงานอยู่ที่กรุงเทพฯ แต่มีเวลาก็ไปหาเกือบจะทุกอาทิตย์นะคะ เค้าเริ่มคิดมากระแวง หึง ห่วง และคิดถึง ว่าเราเปลี่ยนไปบ้างล่ะ ไม่รักเค้าเหมือนเดิมบ้าง........เราก็พยายามพูดให้เข้าใจ เอาใจเขา พูดให้เขาสบายใจไม่ต้องคิดมาก ก็เริ่มดีขึ้นบ้าง ต่อมาวันหลังเป็นอีกคุยกันอยู่ดีๆ เริ่มมีอีกละกลัวเราเปลี่ยนใจ .....

เราก็เริ่มหงุดหงิดค่ะ พยามยามระงับอารมณ์เพราะใกล้วันนั้นของเดือนก็ยิ่งทวีคุณ เพราะหลายครั้งแล้วเดือนนี้เป็นบ่อยมาก เราเริ่มปวดหัวเพราะนิสัยเราไม่ค่อยจุกจิก  อันไหนบอกไม่ก็ไม่ ...ส่วนอันไหนใช่ก็ใช่ จบ...ก็เลยบอกไปว่าเป็นอะไรเหรอ คิดอะไรนักหนา ไม่เห็นจะเชื่อใจเราไม่เห็นจะมั่นคงศรัทธาในความรักของเราเลย เราก็รักของเราอยู่ดีๆ มีความสุขดีๆ แล้วเป็นอะไรเนี่ย อยากให้เป็นอย่างนั้นจริงๆ ใช่มั้ยมีคนอื่นเนี่ย... (เราไม่เคยมีคนอื่นรักเดียวใจเดียวค่ะ แค่ประชด)

........ทีนี้เลยเรื่องยาวคุยกันยังไม่จบ..............

ตอนนี้ปวดหัวค่ะ...ขออนุญาตเล่าสู่กันฟังนะคะ...........

ขอพักก่อนนะคะ ไม่ค่อยสบายใจ......

จากคุณ : เหนื่อยมั้ย - [ 25 ก.ย. 51 19:03:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom