CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

พวกคุณตรวจเลือดกันครั้งล่าสุดเมื่อไรครับ

1 เดือนนี้ (เพิ่งตรวจ) (3 คน)
      2 เดือนที่ผ่านมา (4 คน)
      3 เดือนที่แล้ว (1 คน)
      4 - 5 เดือนที่แล้ว (5 คน)
      เกือบ ๆ ปีแล้วจร้า (1 คน)
      เกินกว่า 1 ปีที่แล้ว (7 คน)
      ไม่เคยตรวจเลยแฮะ (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 24 คน

12.50%
     16.67%
     4.17%
     20.83%
     4.17%
     29.17%
     12.50%

วันนี้ผมโดนบังคับให้เจาะเลือดไปตรวจ โห เจ็บจึ๊กเดียว แต่สะดุ้งซะสุดตัวเลยครับคุณ

ไอ้ที่สะดุ้งน่ำไม่ใช่อะไรหรอกครับ ตกใจเข็ม ตอนโดนจิ้มจึ๊ก พอดีกำลังลุ้น ๆ ว่า งวดนี้จะออกอะไรหว่า ?

ไม่ทันได้ตั้งตัวก็จึ๊กเลย เล่นเอาสะดุ้มเฮือก

แต่ไม่กลัว ๆ ๆ ปีหนึ่งผมตรวจสุขภาพไม่ต่ำกว่าสองครั้ง เช็คมันสารพัดโรค เผื่อเป็นอะไรไปจะได้รู้แต่เนิ่น ๆ รักษาไว้แต่แรก ๆ เลย

แล้วพวกคุณ ๆ ละครับ ตรวจเลือด ครั้งสุดท้ายกันเมื่อไร  เข็มนิดเดียวไม่ต้องกลัวหรอกครับ  เช็คผลเลือดบ้างก็ดีครับ เพราะไม่ใช่แค่เชื้อ HIV เท่านั้นที่การตรวจเลือดจะบอกเราได้ แต่มันบอกเราได้มากกว่านั้นจริงไหมครับ ?

จากคุณ : คุณชายแบดบอย & หมาน้อยซื่อบื้อ - [ 27 ก.ย. 51 20:11:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com