Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สงสัยว่าจะเป็นไข้เลือดออกครับ

แบบว่า ตื่นเช้ามามะวานตอน 7 โมง ปวดเมื่อยตามตัวครับ พอ10โมงเช้า ไข้ขึ้นครับ
    พอตอนบ่าย2โมงเย็นไข้ขึนสูงมาก ตอนนั้นปวดหัว มึนๆ แรงไม่มี ไปคลินิคตอน 5โมงเย็นครับ เขาบอกว่า อาการที่ผมเล่นให้เขาฟัง ดังนี้

ไข้ขึ้นสูงมากมาย
    ไม่มีน้ำมูก
    อยากอาเจียร
    ไม่ได้ไอ แต่คอแดงครับ
    ไม่มีแรง
    ปวดหัว
    หนาว

เขาบอกให้ไปหาเค้าอีกทีตอนเช้าวัน พฤหัสครับ เขาจะเจาะเลือดให้ หมอบอกว่าอาการนั้นมีทุกอย่างที่คนเป็นไข้เลือดออกเปนครับ (ตอนนี้หมอยังบอกอะไรไม่ได ที่ผมสงสัยว่าเป็นแน่ๆคือ เพื่อนผมที่เคยเป็น มันถามอาการผมยังกับมันเป็นหมอ -*-  อาการตรงทุกประการเลยครับผม)

ที่ผมอยากทราบคือ ทุกอย่างเกี่ยวกับโรคนี้ครับ  คนที่เคยเป็น การดูแลรักษาตัวครับ แบบว่าเป็นแล้วจะตายไหมครับ ผมกังวลมากมาย  

วันนี้เป็นวันที่ 2 ที่เกิดอาการครับ  หมดที่ผมไปหาเป็นคลีนิคต นะครับ ไปหาหมอโรงพบาบาลดีรึเปล่าครับ โรงพยาบาลรัฐ หองพิเศษเบิกได้มั้ยครับ คืนละประมาณเท่าไรครับ ขอตัวก่อนนะครับ เย็นๆมาตามกระทู้

จากคุณ : สุกี้๒จาน - [ วันเกิด PANTIP.COM 10:37:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom