Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@ คำพูด กับ การกระทำ คุณเลือกอะไร @

อยากรู้ว่าแต่ละคนคิดอย่างไงบ้าง

พอดีว่าผมเองมีเรื่องให้คิดนะครับ

ต้องบอกว่าตอนนี้ผมกำลังดูๆ ศึกษาคนๆ อยู่ซึ่ง ยอมรับครับว่า รักไปหมดใจแล้วทั้งที่ก่อนหน้านี้ไม่เคยเลยที่จะให้ใครไปเต็มร้อย

กับคนๆ นี้ผมให้ไปหมดจริงๆ

รู้ตัวด้วยครับว่าบางช่วงเวลา กลายเป็นว่าผมเองเกือบไม่เป้นตัวของตัวเอง

จนมันทำให้ผมรู้สึกเหนื่อย แต่ไม่อยากถอดใจเดินหนีไป

เพราะอะไรหรอ เพราะว่ามันมีสองอย่างที่ขัดกันอยู่

นั้นคือ คำพูด กับ การกระทำ

ต้องบอกไว้ก่อนนะครับ ว่า กับคนคนนี้ไม่คิดว่าจะมาเจอ ได้มารู้จัก พอเจอรู้จักแล้วมันทำให้ความคิดหลายๆ อย่างของผมเปลี่ยนไป

จากคนสองคนที่ผ่านมาเจอกันทั้งที่ไม่คิดว่าจะได้รู้จักกัน

มันมีทั้งความรู้สึกดีๆ เข้ามากมาย แต่มันก็มีความต่าง เค้าเป็นคนเที่ยวกินเหล้า เฉพาะวันหยุด ทำงานเยอะ กลับดึก เพื่อนน้อย

ผมเอง ทำงานเยอะ ไม่ชอบเที่ยวกลางคืน เหล้าก็กิน ชอบไปเที่ยวไกลๆ

จนมาวันหนึ่งเกิดอาการที่แปลกๆ ไป หรือเพราะรู้จักตัวตนกันมากขึ้น เลยคุยกันน้อยลงก็ไม่ทราบ

จากคนที่บอกว่าคิดถึง เป็นห่วงเรา ตลอด กลับมาเงียบเฉย

ทั้งที่ตัวผมเองทำทุกย่างปกติ ไม่เข้าไปย่งเกี่ยวไรเลย

มีส่ง sms โทรไปคุยตามปกติ ไปรับไปส่ง ไปทานข้าวบ้างตามเวลาที่ว่าง

แต่มันมีคำพูดมาทำให้ผมเจ็บในอก

-- เรายังไม่ได้เป้นแฟนกันนะ ทำไมต้องทำไรให้เค้าเยอะแยะ

-- เค้าดูแลตัวเองได้ ไม่ต้องมาดูแลอะไรมากมาย

ซึ่งยอมรับนะว่าช้าไปเลย ทำใจไม่ได้ไปพอควร

มานั่งคิดในใจว่า แล้วที่เป้นอยู่มันคืออะไร

ซึ่งการกระทำเค้าเองก็สวนกับคำพูดอยู่บ่อยๆ

อย่างจะไปไหนมาไหนก็บอกกันตลอด ยังคุยเป้นห่วงกันเรื่อยๆ

มีเรื่องไรก็สามารถนั่งอยู่ด้วยกัน โดยไม่คุยไรเลย

ซึ่งหลายๆ คนที่ผมเล่าให้ฟังบอกว่าให้อยู่อย่างนี้ไปนั้นแหละ ค้างๆ คาๆ แบบนี้แหละ ทำใจให้สบายอย่าคิดไรมาก

มาก็คุย เจอก็ทัก ไปก็ไป ไม่ต้องคิดมาก

แต่ถ้าจบไปเลย มันก็เจ็บมาก จนตอนนี้ผมเองไม่รู้ว่าจะทำใจได้หรือ่ป่าว ถ้าเป็นฝ่ายต้องเดินหนีออกไปเอง

เป็นเพื่อนๆ จะว่าอย่างไงบ้าง

ระหว่างคำพูดกับการกระทำ จะเลือกแบบไหน

จากคุณ : Killer Act - [ 10 ต.ค. 51 11:34:38 A:58.10.65.47 X: TicketID:186212 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom