Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรื่องของกลิ่น...กำจัดมันให้สิ้นซาก

เป็นคนที่วิตกจริตกับกลิ่นตัวเองมานานมาก
    ทั้งกลิ่นตัวและกลิ่นเท้า
    และก็หาวิธีกำจัดมาตั้งหลายร้อยวิธี
    แต่ก็ไม่ค่อยเห็นผลเลยอ่ะค่ะ
    เพราะว่ามันเกิดจากฮอร์โมนภายในร่างกาย
    จนเกือบจะถอดใจไปแล้วว่าชาตินี้คงไม่มีทางหนีมันพ้นแน่ๆ
    เป็นผู้หญิงที่มีกลิ่นตัวแรงๆที่มันน่าเศร้ามากๆเลยนะคะขอบอก
    แต่เมื่อเดือนที่แล้วเพิ่งไปงานสมุนไพรมา
    บังเอิญจริงๆ
    ที่ถูกเซลล์ขายยายี่ห้อหนึ่ง
    แนะนำให้กินยาที่มีสูตรขมิ้นชันเพื่อกำจัดกลิ่นได้
    ไอ้เราก็อยากลองดู
    แต่พอเขาบอกราคาว่ากระปุกละ 1700 บาทก็เลยไม่ลองดีกว่า
    แต่ก็ยังเก็บเอามาคิดเล่นๆว่าถ้าลองไปหาขมิ้นชันชนิดแคปซูลหรือเม็ดที่ขายทั่วไปมาลองกินดู
    มันจะมีผลอะไรบ้างไหม
    ลองกินไปได้ระยะหนึ่งก็ถึงกับทึ่งเลยค่ะ
    เหงื่อที่เคยออกมากๆ
    กับกลิ่นค่อยๆบรรเทาไปมากๆเลย
    ถือเป็นเรื่องที่ทำให้ดีใจที่สุดในชีวิตเลยจริงๆ
    ก็เลยอยากเอาวิธีกำจัดกลิ่นวิธีนี้มาเผยแพร่ให้แก่คนที่มีปัญหาเดียวกันบ้าง
    ถ้ายังไงลองอ่านข้อมูลคุณประยชน์ของขมิ้นชันเพิ่มเติมได้นะคะ
    http://guru.sanook.com/pedia/topic/%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A2%E0%B8%8A%E0%B8%99%E0%B9%8C%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%A1%E0%B8%B4%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B8%99/
    หวังว่าคนอื่นจะหายจากอาการนี้เหมือนๆกันค่ะ
    ป.ล.หาซื้อขมิ้นชันได้ตามร้านขายยาหรือขายสมุนไพรได้ทั่วๆไปเลยนะคะ เลือกที่คุณมั่นใจว่าเพราะคุณต้องกินเข้าไปทุกวัน อีกทั้งยังทำให้ระบบย่อยอาหารสมบูรณ์ขึ้นอีกด้วยค่ะ  ลองดูสักเดือนนึงนะคะ  เผื่อว่าจะได้ผล
    ขอให้ทุกคนโชคดีค่ะ

จากคุณ : Winter Girl - [ 15 ต.ค. 51 16:53:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom