Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เพื่อน ๆ ตรวจสุขภาพประจำปีกันที่โรงพยาบาลใดกันบ้างครับ

ผมไม่ได้ตรวจสุขภาพประจำปีมาหลายปีแล้ว
    ปีนี้ คิดว่า "ต้อง" ตรวจจริง ๆ จัง ๆ สักที
    ผมเลยอยากทราบว่าเพื่อน ๆ ในห้องนี้
    มีหลักเกณฑ์เลือกโรงพยาบาลในการตรวจสุขภาพประจำปีอย่างไรบ้างครับ
    เท่าที่ผมหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ท
    ผมเห็นราคาของแต่ละที่มีความแตกต่างกันพอสมควร
    โรงพยาบาลเอกชนบางแห่ง
    ราคาก็น่าสนใจมาก  (ราคาไม่สูงมาก)
    แต่ผมไม่แน่ใจเรื่องมาตราฐานของการตรวจสุขภาพ
    ว่าโรงพยาบาลทุกแห่งจะมีมาตรฐานเหมือนกันรึเปล่า

ตัวผมอยากหาโรงพยาบาลที่สะดวก ๆ หน่อย  
    ไม่ต้องรอคิวนานมากน่ะครับ
    อยากได้ที่คุณภาพการตรวจดี ๆ และราคาไม่สูงมากครับ

ถ้าใครมีข้อแนะนำเกี่ยวกับโปรแกรมตรวจสุขภาพหรือโรงพยาบาลที่น่าสนใจ
    ผมต้องขอรบกวนด้วยนะครับ  ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : ไดยาโมโตะ - [ 16 ต.ค. 51 12:05:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom