Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เกิดเป็นหญิง แท้จริงแสนลำบาก [2]

เกิดเป็นหญิง แท้จริงแสนลำบาก [1]
    http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L7108807/L7108807.html

ขอบคุณผู้อ่านทุกคนค่ะ...

เพิ่มเติมเรื่องใต้สะดือต่อนะคะ...
    ถ้าคิดอะไรได้ จะทยอยมาเขียนเพิ่มเรื่อยๆค่ะ

มาฟังที่ฉันกับเพื่อนคุยกันค่ะ... ดูซิ ว่าเภสัชปากจัดพวกนี้คุยอะไรกันในยามว่าง เหตุเกิดในเอ็มเอสเอ็นค่ะ...

เจ๊สวย                        “ชั้นละเบื่อ ชอบมาบอกว่า เมนส์มาน้อย จะกินยาสตรีให้มาเยอะๆ มันเป็นทั้งประเทศเลยเหรอ ใครสั่งใครสอนว่าเมนส์มาเยอะๆแล้วแปลว่าดี ฮึ”

Epi                            “มันมาเยอะจริงๆพี่ พี่ลองซัด vodka ตอนกะลังมีเมนส์ดูสิ”

นายอีปิ๊ มักจะวนเวียนไปตอบปัญหาอยู่ในเวปบอร์ดสุดฮิตแห่งหนึ่งเป็นประจำ...

ส่วนฉันก็นั่งฟังตาปริบๆเพราะกำลังปั่นหนังสือเล่มนี้อยู่ ได้ทีลอกมาลงซะเลย

เจ๊สวย                       “เปล่า ชั้นหมายถึง บางทีถามคุณลูกค้าว่า มาน้อย คือยังไง เขาตอบ เมนส์มาแค่ 3 วัน”
                                  “ชั้นก็ถาม ว่าแล้วเลือดประจำเดือนมาเยอะไหม ลูกค้าบอกเยอะ”

Epi                             “อ้อ ผมเข้าใจแล้ว”

เจ๊สวย                         “แล้วจะเอา กี่วันล่ะเนี่ย พวกนี้ไม่ช่วยกันประหยัดผ้าอนามัยเลย ลดโลกร้อน”

เอ่อ อย่าว่าแต่พวกเจ๊เลยค่า ฉันก็เจอประจำ...

เหมือนกันทั่วประเทศไทยจริงๆ... แต่มุกประหยัดผ้าอนามัยลดโลกร้อนนี่ฉันคงไม่สามารถคิดได้ค่ะ

นอกจากจะหายาขับประจำเดือน ให้เมนส์มาเยอะๆ ยังมีหายาขับน้ำคาวปลาอีกค่ะ

แล้วเจ้าน้ำคาวปลาคืออะไร ?

ภายหลังการคลอด เยื่อบุโพรงมดลูกจะมีการฉีกขาดและหลุดลอกออกมา ซึ่งจะทำให้มีเลือดออกมาร่วมด้วย เยื่อบุโพรงมดลูกและเลือดที่ปนกันไหลออกมาให้เห็นทางช่องคลอดเรียกว่า น้ำคาวปลา

ได้คำตอบแล้วนะคะ เพราะฉะนั้น... น้ำคาวปลา จะมีเฉพาะหลังการคลอดเท่านั้นนะคะ

ฉันมีลูกค้าหญิงรายหนึ่ง เข้ามาบอกว่า อยากได้ยาขับน้ำคาวปลา...
    แต่ขอโทษค่ะ พอถามว่าเพิ่งคลอดเหรอคะ คุณลูกค้าตอบว่า

“ลูก 1 ขวบแล้วค่ะ แต่อยากขับ  เพราะตอนคลอดใหม่ๆไม่ได้กิน”

ขายให้น่ะได้ค่ะ แต่จะมีน้ำคาวปลาให้ขับรึเปล่าไม่ทราบนะคะ คงแห้งไปตั้งแต่ปีก่อนแล้วละค่ะ

เดือดร้อนฉันต้องรีบอธิบายให้ลูกค้าฟัง ว่าอย่าเสียเงินเปล่าเลย เพราะฉันกลัวว่าถ้าลูกค้าทานเข้าไปแล้วไม่มีน้ำคาวปลาออกมาให้เห็น เขาจะวิตกจริตขึ้นไปใหญ่

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 51 18:59:29

จากคุณ : ลูกเป็ดขี้เกียจ - [ 20 ต.ค. 51 18:58:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom