Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ความละอายต่อบาปของคนที่ฟันแล้วทิ้ง

ขอระบายหน่อยครับ
    ผม ผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง ผมมีคนรัก (ถึงเขาจะไม่รักผมก็ตาม) แต่ผมก็ยังรักเขาในแบบที่ควรจะเป็น

แต่มาวันหนึ่ง มีหญิงสาวคนหนึ่งเข้ามาในชีวิตผม เราสนิทสนมกัน ไปไหนมาไหนด้วยกันบ่อยๆ แต่ผมไม่ได้รักเธอ แต่ก็ยังคบหาเป็นพี่ชายน้องสาวเรื่อยมา เพราะความใกล้ชิด หรือเพราะความเหงามันทำให้ เรามีสัมพันธ์เกินเลย

เธอเปลี่ยนไปเธอเริ่มแสดงความเป็นเจ้าเข้าเจ้าของ โทรหาวันละ100 สาย พยายามเจ้ากี้เจ้าการชีวิตผม เริ่มที่จะแบ่งเงินผมใช้ และที่สำคัญ เธอเริ่มกดดันให้ผมไปสู่ขอเธอตามประเพณี

ผมรู้สึกสูญเสียอิสระที่ผมเคยมีเปล่าผมไม่ใช่คนเจ้าชู้ ผมรักเดียวใจเดียว แต่ผมรู้สึกว่ามในยังเร็วไปที่ผมจะมีครอบครัว เพราะผมยังเรียนหนังสือ(ป.โท)อยู่ มีเพียงงานพิเศษ เล็กๆน้อยๆเท่านั้น ฝ่ายหญิงก็เป็นบัณฑิตตกงาน
    และบางทีผมกำลังรู้สึกว่าตัวเองกำลังโดน"จับ" หรือ"หลอกแดรก"มมันทำให้ความรู้สึกดีๆของผมที่มีต่อเธอลดลงไปอีก

ผมรูสึกผิดที่ยอมให้กิเลสตัณหาราคะมันครอบงำตัวผม ทั้งๆที่ในอดีตผมก็เคยอดใจได้ตลอดมา(ผมเก็บไว้ให้คนที่ผมรักทั้งๆที่ผู้หญิงคนนั้นไม่ได้รักผม) ผมรู้สึกผิดต่อเธอ ผมเล่าให้เธอฟัง เธอโกรธมากๆ และไม่คุยกับผมได้หลายวันแล้ว

ผมรู้สึกผิดต่อน้องคนนั้นที่ผมมีอะไรกันกับเธอ และเริ่มจะไม่รับผิดชอบ แต่ผมก็รู้ดีว่าถ้าผมกั๊กไว้อีกปัญหามันก็จะยิ่งลุกลามใหญ่โต และยิ่งจะเป็นการทำร้ายเธอมากขึ้นไปอีก ทางที่ดีต้องรีบตัดไฟแต่ต้นลมซะ โชคยังดีที่เรามีอะไรกันแค่ไม่กี่ครั้ง และผมก็คุมเป็นอย่างดี

แต่จะให้พูดให้ดูดีอย่างไรมันก็คือการฟันแล้วทิ้งนั่นแหละ

ผมรู้สึกผิดต่อพ่อแม่น้องสาวที่ไปทำลูกเขาบุบบสลายแล้วคิดจะไม่รับผิดชอบ ถ้าเป็นผมโดนเองผมคงอกแตกตายเป็นแน่แท้

ไม่ใช่ว่าผมไม่รักเธอ(น้องสาว)แต่มันเร็วเกินไปที่ผมจะรับผิดชอบชีวิตใคร

ครั้งนี้ถือเป็นครั้งแรก และจะเป็นครั้งเดียวที่จะเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นมา และมันจะไม่เกิดขึ้นอีก และผมจะจำความรู้สึกผิดบาปไว้เป็นบทเรียน

เอ้อออ กรูรู้ กรูมันเลว

จากคุณ : นะ - [ 26 ต.ค. 51 10:10:48 A:192.168.1.10 X:124.157.229.176 TicketID:179472 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom