Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จู๋บวมเกิดจากอาการอะไรบ้างค่ะ

พอดีลูกชายบ่นว่าเจ็บๆจู๋อ่าค่ะ เขาอายุ 5 ขวบจะ 6ขวบแล้วค่ะ
    เป็นซัก 2-3 วันก่อน ตอนแรกที่เขาบอก เราก็นึกว่ามดกัด ก็เลยไม่ได้ดูของเขาค่ะ
    แล้วเขาก็บ่นเจ็บๆ วันนี้เลยขอดูหน่อย มันบวมๆเหมือนบวมมาจากข้างในเลยล่ะค่ะ
    ไม่เหมือนโดนมดกัดเลย บวมตรงกลางๆอ่าค่ะ  (อยากถ่ายรูปเอาลงให้ดูได้จัง - -")
    คือบวมแบบนี้จะเป็นอะไรมากหรือเปล่าค่ะ ต้องรีบพาไปหมอคุณหมอเลยหรือเปล่าค่ะ
    *ตอนนี้ลูกสาวคนเล็กสงสัยมาก ทำไมตัวเองไม่มีเหมือนพี่ - -" ขวบ 8 เดือนค่ะลูกสาว

จากคุณ : zaiseefa - [ 28 ต.ค. 51 10:39:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com