Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เมื่อผมพาภรรยาไปทำแท้ง{แตกประเด็นจาก L7137214}

คิดอยู่นานครับ ว่าจะลงเรื่องของตัวเองดีมั้ย บางท่านอาจจะรับไม่ได้ เนื่องจากขัดต่อศีลธรรม และเนื้อหาบางตอนอาจจะรุนแรงเกินไปสำหรับบางท่าน หากเว็บมาสเตอร์พิจารณาแล้วเห็นว่าไม่สมควร ลบได้เลยครับ

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนนะครับ เรื่องนี้เกิดขึ้นมากว่าปีแล้ว และผมกับภรรยาไม่ได้ยินดีกับเรื่องที่เกิดขึ้นเลยแม้แต่น้อย

เราไม่ใช่คู่ประเภทรักสนุกหรืออะไรทำนองนั้น เราแต่งงานกันมาจะ 2 ปีแล้วครับ วันที่ 20 มกราคม 2007 คือวันที่เราแต่งงานกัน

ผมเอง อยากมีลูกหลังแต่งงานทันที แต่ภรรยายังไม่อยากมีและอยากจะให้เราคุมกำเนิดกันไปก่อน ซักปลายๆปีค่อยว่ากัน

ผมเองก็ไม่ว่าอะไร ก็คุมๆไปก่อน

พอเริ่มเข้าช่วงกลางปี เรื่องการคุมกำเนิดก็ค่อยๆลดหย่อนลงจนไม่ได้คุมกันอีกต่อไป

จนมีอยู่วันนึง

ถ้าผมจำไม่ผิด ผมคิดว่าน่าจะเป็นเช้าวันเสาร์ที่ 15 ธันวาคม ผมกำลังดูดฝุ่นอยู่ในห้องนอน และภรรยาผมกำลังตรวจการตั้งครรภ์โดยชุดตรวจสำเร็จรูปในห้องน้ำ พอผมดูดฝุ่นเสร็จปิดเครื่อง จู่ๆผมก็ได้ยินเสียงภรรยาผมดังขึ้นมาในห้องน้ำคล้ายกับแปลกใจ

ครับ ภรรยาผมตั้งครรภ์

ผมดีใจมาก เพราะผมเป็นบุตรคนเดียวของพ่อแม่ และเป็นหลาน (ใน) คนเดียวของอาม่าด้วย

จากคุณ : รอยสักไหล่ขวา - [ 29 ต.ค. 51 15:56:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com