Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สอบถามเรื่องโรคมะเร็งลำไส้ค่ะ

สวัสดีค่ะ

มีเพื่อนของเพื่อนคนหนึ่ง เค้าสงสัยว่าตัวเองจะเป็นมะเร็งลำไส้ เค้าฝากเรามาถามนิดนึงนะคะ

เพื่อนเป็นผู้หญิง อายุ 22 ปี ไม่ทานผัก ท้องผูกเป็นประจำ
    ระยะหลังมานี้ถ่ายออกมาเป็นเลือดบ่อยๆ
    (เค้าก็ไม่ได้บอกว่าออกมาเป็นเลือดสดๆ หรือมีปนมาด้วย)

เค้าอยากจะทราบว่า
    1.อาการแบบนี้ มีสิทธิ์เป็นมะเร็งลำไส้ไหมคะ?
    2.ถ้าไปหาหมอเฉพาะทาง ต้องไปที่ไหน? อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ
    3.เสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คะ? จะได้เตรียมเงินไปให้พร้อม

ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ ^^

จากคุณ : ป่ามป๊าม - [ 5 พ.ย. 51 12:46:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com