Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เคยมองกระจก แล้วคิดว่าตัวเองสวย/หล่อ กันมั้ยคะ มันปกติใช่มั้ยคะ ถึงมันจะไม่เป็นความจริงก็เถอะ - -

เจ้าของทู้หาพวกหน่อย -"-
    จริงๆมีรายงานต้องทำ แต่ขี้เกียจมาก นั่งเฉยๆมีสี่ชั่วโมงแล้ว ไม่มีอารมณ์ทำ
    เลยขออู้งานเล่นๆไปก่อน ด้วยการตั้งกระทู้ไร้สาระ ><~

เคยเป็นกันมั้ยอ่ะคะ
    เวลามองในกระจก แล้วคิดว่าตัวเองหน้าตาดีโดยที่ไม่สนใจความจริงเนี่ย -"-
    คือมันเป็นเรื่องธรรมดาใช่มั้ยคะ คนอื่นก็เป็นกันใช่มั้ย
    ช่ายม้ายยยย บอกมาเดี๋ยวนี้นะว่าช่ายยยยยยยย (เขย่าคอๆ)

คือเราเป็น -"-
    อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นมั่งมั้ย -///-
    มันจะมีบางแว้บ เวลาเดินไปล้างมือที่ซิงค์ในห้องน้ำ
    สบตาตัวเองในกระจก แล้วก็คิดว่า "เอ๊ะ...กรูก็งามเหมือนกันนะนี่ =[]="
    สถานการณ์ดังกล่าวมักจะเกิดที่บ้าน และเกิดเวลาอยู่คนเดียวเท่านั้น -"-
    นัยว่าถ้าก้าวเท้าออกจากบ้านไปแล้วความสวยในกระจกจะติดลบทันที - -"

ส่วนมากถ้าเห็นหน้าตัวเองในกระจกที่อื่นๆที่ไม่ใช่ที่บ้านจะออกแนวตกใจ "เฮ้ย สิวววว เฮ้ย ทำไมโทรมแบบนี้ T^T"
    คือเราไม่ใช่คนสวย และไม่คิดว่าตัวเองสวยด้วยน่ะ
    มันเลยแปลกๆ เวลารู้สึกว่าแม่นางในกระจกนั่นมันงาม - -
    ก็ตามมาตรฐานความงามปัจจุบัน มันไม่ถึงขั้นอ่ะ

เลยน่าตั้งสมมติฐานว่า มันเป็นปกติของคนรึเปล่า ที่จะคิดเข้าข้างตัวเอง

ตะกี้คิดเล่นๆ เอ๊ะ...หรือว่าจริงๆเราสวยฟะ แต่ว่าโลกนี้ไม่ยอมรับในความสวยของเรา วะฮะฮะฮ่าา
    คิดแบบนั้นได้สองวิ ก็รู้สึกทนตัวเองไม่ได้
    ต้องกลับมาสู่โลกแห่งความจริงโดยด่วน -"-

เราปกติใช่มั้ยคะ T^T
    ถึงไม่สวยแต่ก็ยังปกติใช่มะ - -

พิมพ์ทู้ไปก็ติดลมน่ะ ต่ออีกหน่อย (ทำการทำงานไม่ติดลมแบบนี้มั่งฟะ =[]=)

เกิดมาจำได้ว่ามีคนชมว่าเราสวยสามคนเท่านั้น เป็นเครื่องการันตีความไม่งามของเราได้เป็นอย่างดี - -

คือ แม่ เพื่อนรุ่นน้องคนหนึ่งที่ออกแนวอีโมและชอบอะไรประหลาดๆ และป้าเพื่อนแม่คนหนึ่งที่มาเยี่ยมบ้านเพราะตั้งใจจะมาขายแอมเวย์ - -
    แถมคอนเวอร์เซชั่นให้เล็กน้อย ขำๆ

ว่าด้วยความงาม....กับแม่

ข้าพเจ้า--แม่ๆ เค้าสวยมั้ยอ่ะ
    แม่--สวยยยย สำหรับแม่ลูกสวยที่สุดอยู่แร้วววววว
    ข้าพเจ้า--.....  
    คือ...นั่นไม่ใช่คำตอบอ่ะแม่...ไม่ใช่คำตอบอ่ะแม้.....(ลงไปนอนดิ้นพราดๆ)

ว่าด้วยความงาม....กับป้าที่มาเยี่ยมเพื่อจะมาขายแอมเวย์

ป้า--อ้าวน้องxxx ไม่ได้เห็นนาน โตเป็นสาวแล้วเหรอ สวยนะเนี่ย...
    ข้าพเจ้า--(อึ้งไปสองวิ ทำท่าเขินอายแต่ในใจกรี๊ดกร๊าด  อร๊ายยยย มีคนชมว่ากรูงามมมมมม)
    ---------------แล้วป้าก็กลับไป แม่เดินออกไปส่งป้า แล้วแม่ก็เดินกลับมา

เพื่อความมันส์ เราขอนำเสนอภาษาถิ่น เดี๋ยวทำซับให้

ข้าพเจ้า--แม่ๆ บ่ซื้อคัวป้านั้นกา? (แม่ๆ ไม่ซื้อของป้าคนนั้นเหรอ)
    แม่--บ่ซื้อ ย่านี้มันว่อกนัก (ไม่ซื้อ เจ๊คนนี้มันว่อกนัก--วอกแปลว่า....ตลบแตลง กลับกลอก--ประมาณนั้น)
    ข้าพเจ้า--.....
    อ่าว....ตะกี้ป้าบอกว่าเฮางามอ่ะ...แม่บอกว่าป้าพูดไม่จริงใช่มั้ย....อ่าว....งั้นก็แสดงว่า....T^T

นึกแล้วช้ำใจ
    ไปล้างมืออีกรอบท่าจะดี จะได้รู้สึกว่าตัวเองงามกะเค้าบ้าง ><~

จากคุณ : PADAPA--DOO - [ 6 พ.ย. 51 21:22:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com