Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สมมติว่าคุณป่วย เป็นโรคที่รักษาไม่หาย ถามว่า คุณจะแต่งงานกับคนที่คุณรักหรือปล่อยให้เขาเจอคนที่ดีกว่าคุณคะ

ตามหัวข้อค่ะ สมมติว่าคุณป่วย เป็นโรคที่รักษาไม่หาย ถามว่า คุณจะแต่งงานกับคนที่คุณรักหรือปล่อยให้เขาเจอคนที่ดีกว่าคุณคะ

เช่น โรคซึมเศร้า โรคมะเร็งขั้นต้น เบาหวาน ความดัน หรือโรคอื่น ๆ ที่ต้องใช้ยาควบคุมอาการตลอดชีวิต และมีแนวโน้มที่ไม่สามารถจะมีลูกให้กับสามีในอนาคตได้
    ทั้ง ๆ ที่เขาต้องการมีลูกกับคุณค่ะ

ดิฉันอายุ 30 นิด ๆ นะคะ ส่วนแฟนอ่อนกว่า 5 ปีค่ะ แต่เขาทำงานได้เงินเดือนมากกว่า 3 เท่า อนาคตยังอีกยาวไกล ส่วนดิฉันไม่สามารถทำงานหนักได้เพราะข้อจำกัดของโรค แต่ต้องทำงานเพราะต้องมีอะไรทำค่ะ ไม่สามารถเป็นแม่บ้านได้ อารมณ์แปรปรวน จนคนรอบข้างเบื่อ แต่กับแฟนก็ปกติดีนะคะ
    พยายามทำทุกอย่างให้ดีที่สุด เพราะกลัวว่าพรุ่งนี้มาไม่ถึง แต่ยิ่งป่วยหนัก จนบางทีไม่อยากกินยาเลยค่ะ เพราะรู้สึกว่ามันเปลือง และอยากป่วยตายไปเลยดีกว่า ไม่มีแรงใจที่จะสู้ต่อไป แต่นั่นกลับทำให้เขายิ่งอยากแต่งงาน อยากดูแลดิฉัน แต่ดิฉันไม่อยากแต่งกับเขาค่ะ ไม่อยากให้เขามาเสียเวลากับดิฉัน อยากให้เขามีโอกาสที่จะได้เจอคนที่ดีกว่านี้ ไม่ป่วย ดูดี มีอนาคตกว่าดิฉัน
    ตอนนี้กำลังสับสนค่ะ ขอถามความเห็นเพื่อน ๆ ห้องสวนลุมประกอบการตัดสินใจค่ะ ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ

จากคุณ : ถอดล็อกอินมาถามค่ะ - [ 7 พ.ย. 51 10:48:21 A:118.173.224.150 X: TicketID:105460 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com