Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จะลด อีโก้ ในตัวเองลง หรือปรับตัวกับสถานการณ์ อย่างไรดีคะ

เพื่อน ๆ มีวิธีการยังไงคะ ในการลด อีโก้ ในตัวเอง เวลาทำงานหรือร่วมงานกับใครแล้วแต่ บางครั้งมีโดนด่า หรือเหน็บแนม แบบลืมไม่ลง ... ซึ่งเวลาเราโดนแบบนี้ทีไร เป็นต้องของขึ้นทุกที (ในใจนะคะ) แล้วก็จะคิดวนแต่เรื่องเนี้ย เพราะส่วนตัวแล้วไม่ชอบใครดูถูกอย่างมาก ตรงนี้เป็นข้อเสียจริง ๆ ค่ะ เพราะเวลาทำงานจะหลีกเลี่ยงไม่ได้เลย เวลาเจอลูกค้า หรือหัวหน้า ด่ากลับมาทุกครั้ง ก็จะต้องเอาเก็บไปให้มันรกสมองเสียทุกครั้ง อยากแก้ไขจุดนี้อย่างมากเลยค่ะ

ถ้าจะให้สรุปง่าย ๆ ก็คือ ปรับตัว หรือรับมือ กับสถานการณ์พวกนี้อย่างไรดีคะ

ช่วยแชร์ให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

จากคุณ : แม่หญิงซากุระ - [ 11 พ.ย. 51 19:41:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com