Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถึงคุณ Jump JR voy

ลองอ่านทบทวนทั้งกระทู้อีกรอบคิดอีกหน่อย

คุณจะทราบเองว่า ทำไมถึงไม่มีคนมาจีบคุณ ทำไมถึงหาแฟนไม่ได้ ทำไมถึงมีปะญหากับรูมเมท

มันเป็นปัญหาเรื่อง EQ และการลำดับตรรกะและการแสดงออกมากกว่า
    ไม่ใช่เพราะเพื่อนทั้งห้องเรียนรุมไม่ชอบคุณ

ถ้าคุณยังมีแนวคิดแบบนี้คุณทำงานได้ดีแต่คุณจะไม่สามารถก้าวไปเป็นระดับบริหารได้
    เพราะคุณบริหารคนไม่เป็น ปรับได้ก็ปรับซะ

ด้วยความหวังดีในฐานะคนร่วมบอร์ด

จากคุณ : Jump.Jr    - [ 11 พ.ย. 51 19:35:15

^
    ^
    ทำไมชอบคิดว่าคนอื่นต้องคิดแบบคุณคะเนี่ย กรรมจริงๆ

กระทู้ที่แล้วก็ว่าเราองุ่นเปรี้ยว  หาว่าเราอยากมีแฟน

กระทู้นี้ก็ว่าเรา เพราะเราเป็นคนแบบนี้ถึงไม่มีคนมาจีบ

ถึงมีมาจีบก็ไม่เอาค่ะ (จะว่าเราองุ่นเปรี้ยวอีกไหมเนี่ย)

เพราะเราได้พบสัจธรรมชีวิตแล้วค่ะ

ว่า การไม่มีคู่เนี่ย เหมาะกับเราที่สุดแล้ว เราไม่ชอบยึดติดใคร
    เรามีคนที่เรารัก คือแม่ของเรา และน้องชายของเรา  

ทำไมต้องคิดว่าไอ้การที่เราบอกชอบที่ไม่มีแฟนถึงมองว่าเราประชดคะเนี่ย

ขนาดเราหลังไมค์ไปแล้วว่า อย่าเอาความคิดคุณมาตัดสินความคิดคนอื่น

คนไม่อยากมีแฟน ก็มีอยู่นะคะ บนโลกใบนี้
    แล้วเราก็มีความสุขดีด้วยค่ะ

ไม่แสวงหาแล้วค่ะ ความรัก
    ชีวิตไม่ยุ่งยาก คิดอะไรง่ายๆ
    รักก็คือรัก ไม่รักก็คือไม่รัก  

แฮปปี้ค่ะ  

ส่วนเรื่องอื่นๆ ขอบคุณค่ะที่เตือน แต่เรื่องนี้ ไม่ไหวจะเคลียร์กับคุณแล้วนะคะ

เซ็งเป็ดเซ็งห่านค่ะ

.....

เสร็จธุระจะลบให้นะคะ

ปล ส่งหลังไมค์ไม่ได้ค่ะ พยายามส่งไปแล้ว แต่ พี่แกบลอคไว้ค่ะ

ไม่ทราบว่ากลัวอะไรนะคะ ฮ่าฮ่าฮ่า

แต่ทู้นั้นพี่แกบอกว่าชอบหน้าไมค์ เลยสนองนี๊ดพี่แกหน่อยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ย. 51 20:12:54

จากคุณ : ฉันเป็นใครเมื่อในอดีต - [ 11 พ.ย. 51 20:02:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com