Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

**...ยา Norfloxacin 400 กับการท้อง...**

ตอนนี้มีอาการติดเชื้อที่กระเพาะปัสสาวะ แล้วเภสัชกรให้ยา ฟ๊อกซิน 400 (ตัวยา Norfloxacin 400 ) มาค่ะ

ขอถามเพื่อเป็นความรู้หน่อยค่ะ ว่าถ้าเกิดคนที่ท้องแบบยังไม่ครบเดือน กินยาตัวนี้ จะมีผลกระทบกับเด็กไหมค่ะ  

เท่าที่หาในเนต เค้าไม่ได้บอกว่ามีผลโดยตรงกับคนท้อง แต่ก็ไม่แนะนำให้คนท้องกินค่ะ

อีกอย่าง เภสัชกรจ่ายยามาให้กิน หลังอาหาร 2 มื้อ
    แต่ที่อ่านมาเค้าบอกให้กินก่อนอาหาร ยาจะได้ดูดซึมได้ดี แล้วตกลงต้องกินแบบไหนค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ที่มา

http://drug.pharmacy.psu.ac.th/drugdata.asp?ID=NorCenorTab400

จากคุณ : โมโมจังค่ะ - [ วันลอยกระทง 14:02:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com