Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อาการปวดหลัง

คือ ไม่แน่ใจว่าเกิดจากสาเหตุอะไร เพราะ ตอนก้มหน้าสุดๆ (คางเกือบชิดอก) จะรู้สึก ปวดแนวกระดูกสันหลัง ขึ้นมา แต่ไม่ได้ปวดรุนแรงนะค่ะ ออกจะปวดร้าวๆ นะค่ะ เหมือนกับ หลังสองด้านถูกดึงไปด้านข้างลำตัวน่ะค่ะ จะเป็นตอนก้มหน้าตรง ๆ กับก้มหน้าเอียงไปทางซ้าย เท่านั้น

ช่วง 3-4 วันมานี้ ก็นอนคดตัวอยู่เรื่อยๆ (ปกติเป็นคนชอบนอนคดตัวอยู่แล้ว เรียกว่านอนคดตัวงอ เหมือนกุ้มต้มเลยก็ว่าได้อ่ะค่ะ) แถมนอนเยอะ แม่เคยบอกว่านอนมากๆ แล้วนะยอกหลัง อาการแบบนี้เรียกว่ายอกหลังรึป่าวค่ะ

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะค่ะ รู้สึกไม่ค่อยสบายใจเท่าไร เวลามีอาการปวดที่หลังแบบนี้

ขอบคุณทุกคนที่มาตอบนะค่ะ

จากคุณ : gungaza - [ 13 พ.ย. 51 03:03:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com