Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

>>>>> พ่อ-เเม่ของคุณมาเจอกัน/พบรักกันได้ยังไงครับ <<<<<

เคยเห็นเเต่กระทู้ถามว่าเจอกับเเฟนได้ยังไง

เลยอยากถามบ้างว่าพ่อ-เเม่ของคุณเจอกัน-รักกันได้ยังไงครับ

อยากอ่านเรื่องโรเเมนติคๆบ้าง ชีวิตผมตอนนี้มีเเต่เรื่องเครียดๆ

ของผมไม่มีอะไรมาก
    พ่อกับเเม่เรียนม.ปลายด้วยกัน เเม่จำหน้าพ่อได้ ว่า เออ คนนี้อยู่รร.เดียวกัน เเต่พ่อไม่เคยเห็นเเม่

จนขึ้นปีหนึ่งพ่ออยู่หมอ เเม่อยู่อักษร ก็อยู่มหา'ลัยติดรร.ตอนม.ปลาย เเม่ บอกว่าชอบเดินสวนกับพ่อริมถนนตอนกลับบ้าน

จนตาของผม(พ่อของเเม่)ไปพูดสัมมนาเกี่ยวกับพวกวิทย์ๆ พ่อผมก็ไปฟังด้วย เเม่ผมปกติไม่ชอบเรื่องพวกนี้เเต่วันนั้นมีนักเรียนนายร้อย(ที่เป็นลูกชายของเพื่อนสนิทของยายผม) ที่ตามจีบเเม่อยู่มาที่บ้านกะเเม่เค้าด้วย เเม่ผมไม่ชอบ ไม่อยากเจอ ก็เลยไปงานสัมมนาของตาผมเเทน

ก็เลยได้รู้จักกะพ่อ

จากนั้นตอนกลับบ้านเเทนที่จะเดินสวนกันพ่อก็เดินไปส่งเเม่ทางเดียวกันเเทน ฮา

จากคุณ : vista - [ 15 พ.ย. 51 21:56:20 A:58.10.195.21 X: TicketID:143314 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com