Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แฟนกลัวอ้วนจนแทบจะไม่ทานข้าวเลยและเหมือนสุขภาพจิตเธอแย่ลงขอคำแนะนำหน่อยครับ

แฟนสูง 168 ปกติจะหนัก 48-50 กก. อย่างมากก็ไม่เกิน 51 ซึ่งผมก็ชอบ ดูเธอหุ่นกำลังดี ใส่เสื้อผ้าก็สวยดี
    อารมณืดี จิตใจแจ่มใส่ แต่เธอบอกรู้สึกอึดอัดอยากผอมกว่านี้ พอมีใครทักเธอว่าดูมีเนื้อมีหนังกำลังดี เธอจะไม่ชอบใจ
    ก็จะพยายามลดน้ำหนักลง แต่ไม่ใช้ยา จากที่เคยทานข้าว 3 มื้อ ครั้งละ 1 จาน + ขนมบ้าง แต่ตอนนี้เธอไม่ทานข้าวเช้าเลย
    ทานนมแทน มื้อเที่ยง-เย็นก็จะทานแต่กับข้าวไม่กี่คำ หรือไม่ก็ทานเกาเหลาแค่ครึ้งชาม จนน้ำหนักเธอเหลือแค่ 42
    เธอบอกว่าอยากหุ่นเหมือนอั้ม หนัก 42 กำลังดีเธอมั่นใจมาก แต่ผมดูแล้วเธอผอมซะจนพูดไม่ออก แห้งไปหมด แก้มตอบ
    ก้นก็หายไม่มีเลยจากที่เคยใส่กางเกงยีนส์สวย ๆ มีก้นกำลังดี ตอนนี้ใส่แล้วหลวมแบนไปหมด แต่เธอดันบอกว่าชอบที่เธอไม่มีก้น
    เธอบอกไม่มีผู้หญิงคนไหนในโลกอยากมีก้นหรอกนะ ผมก็ได้แต่อึ้งๆๆๆ แต่ที่สำคัญดูเธอเอ๋อ ๆ ควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้
    พอมีเรื่องอะไรหน่อยก็วีน ก็ด่า ไม่พอใจ มีปัญหาอะไรก็แก้ไขไม่ค่อยได้ คิดไม่ออก เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย ไปตรวจร่างกาย
    หมอก็บอกว่าเธอขาดสารอาหารเพราะลดความอ้วน แต่เธอก็บอกหมอว่าเธอไม่ได้ลดความอ้วนเธอปกติดี
    พ่อแม่ผมเห็นสภาพเธอตอนนี้แล้วก็ได้แต่ส่ายหน้า เตือนเธอก็ไม่ฟัง เวลาไปทานข้าวกับครอบครัวก็ทานไม่กี่คำแล้วบอกว่าอิ่ม
    ผมรู้สึกว่าเธอเข้ากับครอบครัวผมไม่ได้แล้ว ถ้ายังเป็นแบบนี้ไม่รู้จะคบกันได้อีกนานเท่าไหร่
    ผมพยายามเตือนเธอนะ ว่ายังไงควรดูแลสุขภาพบ้าง ไม่ทานอะไรเลยจะคิดอะไร แก้ปัญหาอะไรได้เหรอ
    พอเตือนเธอเธอก็โมโหหาว่าผมไปด่าว่าเธอโง่อีก พอเตือนว่าถ้าทำแบบนี้จะเข้ากับบ้านผมไม่ได้นะ
    เธอก็โกรธโมโหบอกว่ารับไม่ได้ก็เลิกไป อยากคบเธอแค่ภายนอกก็เลิกไป เธอชอบของเธอแบบนี้
    ผมรู้สึกว่าเธอเป็นเอามากแล้วล่ะครับ ไม่รู้จะทำยังไงดี ทั้งสุขภาพจิตของเธอ และร่างกายของเธอ
    รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

จากคุณ : ชุม - [ 17 พ.ย. 51 12:11:12 A:58.8.173.26 X: TicketID:138731 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com