Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[ไม่รู้ถูกห้องมั้ยแต่อยากปรึกษาีจริงๆครับ]เรื่องย้ายแผนการเรียนครับ เครียดมากๆเลยครับ

คือว่าตอนนี้ผมอยู่ม.4 เรียนแผนกศิลป์คำนวณครับ

ตอนแรกที่ผมเลือกเพราะผมอยากเรียนเลขแต่ก็ยังไม่รู้ว่าผมจะเรียนได้ดีพอป่าว

+กับที่ผมชอบภาษาต่างประเทศมากๆครับ ผมจึงเลยตัดสินใจเลืิอกเรียนสายนี้

ช่วงแรกๆผมเรียนรู้เรื่องมั่งไม่รู้เรื่องมั่ง แต่ผมก็พยายามมาตลอด เพราะเห็นว่า

ถ้าคนอื่นทำได้ เราก็ต้องทำได้ แต่ช่วงนี้ผมชักไม่ไหวแล้ว หัวผมเริ่มตันไม่ถนัด

ด้านคำนวณ แล้วเจอทั้งเลขหลักเลขเสริมผมเริ่มท้อแล้วครับ ที่ท้อเพราะผม

เรียนไม่รู้เรื่องเลยครับอาจารย์สอนอะไรไม่รู้ ผมไม่รู้เรื่อง เวลาเรียนก็น้อยมาก

มีครั้งนึงผมไปพบรองอาจารย์แล้วขอย้ายสายมาเรียนศิลป์จีน เพราะผมชอบ

ภาษาจีนมากๆ+กับมีพื้นฐานนิดหน่อยซึ่งผมคิดว่าน่าจะเรียนตามเพื่อนทัน

เพราะผมคิดว่าถ้าเราชอบอะไร เราก็จะเรียนรู้ได้เร็ว แต่รองเค้าบอกว่า

ให้ลองเรียนไปก่อนละกัน ถ้ามีปัญหาก็มาพบกับเค้า พอถึงปัจจุบันนี้ ผมเริ่ม

คิดได้แล้วว่า จะเรียนเลขทำไม ในเมื่อคณะที่เราอยากจะเข้าก็เป็นพวก

อักษรศาสตร์,มนุษย์ศาสตร์,ศิลปศาสตร์ ฯลฯ ทั้งนั้น ผมไม่อยากเีรียนบัญชี

เศรษฐศาสตร์ไรเทือกนั้นเลย อยากเรียนแต่ภาษา อยากเดียว ถึงแม้จะเจอ

เลขพื้้นฐานก็แค่2คาบเอง ผมว่าไม่เป็นไรหรอก เกรดเทอมที่ผ่านมาได้3.8

ถ้าถามว่าเรียนได้มั้ย มันก็เรื่อยๆ แต่ไม่ได้รักเลยอ่ะครับ อีกอย่างวิชาเลขเนี่ย

แหละที่ฉุดวิชาผมลง หรือว่าผมควรไปลองสอบเข้าม.4ใหม่ เสียเวลาเรียนปีนึง

เพื่อสิ่งที่เราชอบจริงๆ มันก็ไม่ิผิดใช่มั้ยครับ ตอนนี้ผมไม่รู้จะพูดกับรองเค้ายังไง

ดีครับเพราะมันผ่านมาแล้ว1เทอม หรือว่าผมต้องไปสอบม.4ใหม่ๆจริงครับ

ใครพอมีประสบการณ์ตอนย้ายแผนการเรียนช่วยเล่าให้ผมฟังหน่อยนะครับ

เพราะไม่ไหวแล้วก็เลขยิ่งม.6เจอตรีโกณ แคลคูลัส ผมตายแน่ๆเลยครับ

ขอบคุณที่อ่านเรื่องของผมนะครับ ^______^  นี่เป็นการตัดสินใจที่ผิดจริืงๆ

ด้วย อยากย้อนเวลาจังเลยครับ T_T

แวะมาขอบคุณมากๆเลยครับ ตอนนี้จนปัญญาอยากจะร้องไห้มากเลยครับ

เรารู้ตัวช้าไปมากขนาดนี้เลยหรอ ชีวิตนี้ผมไม่ขอสู้กับเลขแล้วล่ะครับไม่ขอทนมันแล้ว

ผมจะสู้เพื่อฝันของผมครับ

ป.ล.แวะมาให้giveทุกคห.ครับ

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ย. 51 22:17:14

จากคุณ : ปลาตะเพียนโออิชิ - [ 25 พ.ย. 51 21:23:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com