Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

" เป็นผู้ใหญ่.... " คืออะไร ? ใครก็ได้ช่วยตอบที

ก็แค่อยากรู้ว่า  

ผู้ใหญ่...คนที่โตๆกันแล้วเค้าต้องมีความคิดกันยังไง  ต้องทำตัวกันยังไงเหรอคะ  ?

ไม่เข้าใจ ทำไมต้องมีคนชอบว่าว่าเราเหมือนเด็กไม่รู้จักโต ( อายุอานามก็ 21 แล้วล่ะ ) เราว่าเราก็โตขึ้นแล้วนะ แต่ก็รู้ตัวว่ายังไม่ดีพอ  

ไม่รู้สิ....เบื่อจัง  ก็รูว่าเพื่อนเตือนด้วยความหวังดีแต่มันก็ไม่เคยบอกว่า ยังไงถึงเรียกว่าโตเป็นผู้ใหญ่  คิดไปคิดมาก็คิดไม่ออก ( คิดมาหลายวันแล้ว )  ช่วยบอกหน่อยได้ไหมคะ ?
    อยากปรับปรุงตัวเองให้เป็นผู้ใหญ่ได้เร็วๆ

ขอบคุณมากค่ะ  

ปล. เพื่อน( mate ของเราเองค่ะ อยู่หอด้วยกัน ) ที่ชอบเตือนก็บอกว่าตอนนี้มันกับเพื่อนอีกคนเห็นเราเป็นน้องสาวไปแล้วอ่ะค่ะ
    พวกมันถึงกับแอบไปคิดเผื่อเราเลยว่าตอนไปค่ายของคณะ ( ที่พวกเราเป็นคนทำค่าย ) ซึ่งงานมันชนกับงาน open house ของคณะทำให้ mate เราไปด้วยไม่ได้จะทำยังไง ? ใครจะคอยดูแลเรา ?  ที่เรารู้เรื่องนี้เพราะ mate เราบอกว่าพวกมันเคยคุยกันตั้งแต่แรกแล้ว

จากคุณ : shanshing - [ 13 ธ.ค. 51 15:10:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com