Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แฟนเพิ่งคบกันยืมเงิน แตกประเด็นมาจาก L7349547

http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L7349547/L7349547.html

ขอบขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะคะ เราได้ข้อคิดมากมายทีเดียว เราเองอาจจะนึกถึงตนเองฝ่ายเดียวตลอดนะคะ เพราะตลอดมามีแฟนที่อายุมากกว่ามาก ๆ และเค้ามีรายได้ดีมาก เค้าจะเอาใจออกให้เราหมดทุกอย่าง รวมถึงให้ตังค์เราใช้ด้วยค่ะ ส่วนหลายท่านที่ตอบมาอาจจะมองว่าเราใจง่าย คือเรารู้จักเค้ามาบ้างแล้ว แต่บางอย่างความรู้สึกมันบอกได้ว่าอยู่กับคนคนนี้ได้ค่ะ เราอายุ 30 แล้ว มีแฟนมาแล้ว แต่ไม่เคยอยู่ด้วยกัน ที่ไม่อยู่เพราะเค้าไม่ได้ไปอยู่ แฟนคนเก่าจะมีโลกส่วนตัว มือถือ คอม บิลต่าง ๆ เราไม่เคยรู้อะไรเลย เลยรู้สึกว่า ไปอยู่ด้วยกันคงอึดอัดแน่นอน แต่พี่คนนี้...เค้าเสนอให้เราไปอยู่เองนะคะ ตลอดมาก้อเจอกันข้างนอก ไปรับไปส่งกัน ประกอบกับรู้จักกับเพื่อนเราด้วย เราเลยตัดสินใจ ขอลองศึกษานิสัยใจคอดูค่ะ เพราะตลอดมาเค้าดูแลเราดีมาก เราก้อพยายามดูเค้านะคะ ไม่ใช่หลงละเมอไป
    ล่าสุดหลังจาก ที่เล่าในกระทู้เดิม จริง ๆ เรากดมา 1500 บาท แต่เค้าเอาเงินไปในเช้าวันรุ่งขึ้นแค่ 200 น่ะค่ะ....เราก้อเลยพยายามจะคิดอย่างเพื่อน ๆ ที่แนะนำมา ว่าเค้าคิดสนิทกับเรามาก ๆ แล้ว ก้อเลยคิดว่า การยืมแฟนในยามฉุกเฉินคงไม่เป็นไร เงินแค่ ร้อยสองร้อยเราคงไม่ก้าทวงหรอกคร่ะ
    และตามที่เพื่อนตอบกระทู้ท่านนึง บอกให้เราลองทวง เราไม่กล้าทวง แต่เราทำเป็นของเงินไปเรียนชงกาแฟค่ะ คือเราอยากเรียน พี่เค้าเลยถามว่าเก๋จะเอาเท่าไหร่ เราบอก 1500 เค้าก้อให้อ่ะคร่ะ
    สรุปว่า...ตอนนี้เราสบายใจแล้ว และขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาออกความคิดเห็น บางทีเราคิดมากและจิตตกไปเอง คนเราไม่ควรเห็นแก่ตัว เราก้อมองเค้าค่ะ ว่าเค้าจะมาเอาเปรียบเราไหม แต่ถ้าเค้าไม่เอาเปรียบเรา เราก้อควรช่วยเค้าออกบ้าง
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ

จากคุณ : ส้มแก้ว - [ 23 ธ.ค. 51 23:21:31 A:203.152.8.163 X: TicketID:063077 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com