Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รวมพล..คนผมน้อย แต่ไม่ยอมหัวล้าน...ปรึกษากันหน่อยครับ

เรามารวมพลกัน เพื่อปรึกษา แชร์ข้อมูล และประสปการณ์
    เพื่อป้องกันผมล่วงกันเหอะคับ....

เราจะไม่ยอมหัวล้าน...สู้ สู้ สู้
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

ผมไปหาหมอผิวหนัง ได้ยาทานมาทานหลายชนิด
    แต่ไม่ทราบว่าเป็นยาอะไรบ้าง
    หมอบอกเพียงว่าเป็นวิตมินบำรุงเส้นผมทั้งนั้น
    และส่วนใหญ่มาจาก ตปท ครับ

ผมทานยาหมอ ประมาณ 10 เดือนได้ รู้สึกว่าดีขึ้นครับ
    จนน้องที่ไม่ได้เจอกันนาน คิดว่าไปปลูกผมมา...
    หมอบอกว่า แล้วแต่เราพอใจ ว่าจะทานยาถึงเมื่อไหร่
    อยู่ที่การรักษาสุขภาพ และการกินอาหารของเราด้วย

ตอนนี้หยุดไปหาหมอมาประมาณ 4 เดือนแล้ว
    สู้ค่ายาไม่ไหวแล้วครับ..ค่อนข้างสูง..
    แต่ผมก็บางลงเหมือนกัน..

ตอนนี้กำลังศึกษายา และวิตามินต่างๆ เพื่อจะซื้อมาทานเองครับ ^^

จากคุณ : [P]-TeL - [ 9 ม.ค. 52 20:40:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com