Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ผมโดนแบน id ในเวบดอนฮวน

กลับมาเข้าไปดู มันแบนผมแล้ว
    ผมเข้าใจนะว่าพักหลังผมขัดแย้งกับดอนฮวน
    ผมบอก เฮ้ยมันไม่ใช่แบบนี้ทั้งหมด

ดอนฮวนมีดีอะไรนอกจากขอเบอร์
    ดอนฮวนให้คิดบวก และ รักตัวเอง

ดอนฮวนบอกว่าไม่ใช่การกระทำ แต่มันคือทัศนคติ

แต่ไอ้พวก neghit cf ,c4 ,social proof มันไม่ใช่การกระทำหรือไง

เหตุผลหลักของดอนฮวนและเวบมาสเตอร์จีบสาวตั้งขึ้นมาเพื่อ หาตังค์เข้ากระเป๋าโดยให้คนเป็นสมาชิก ก็แค่เอาทฤษฏีของฝรั่ง หลักการของคาสซาโนว่า บวกประสบการณ์ตัวเองมาใส่ คนเขียนเป็นเจิร์คครับ มันเลยอคติกับไนซ์กาย
    ผมพยายามบอกว่า ทุกอย่างมันมีความสามารถแตกต่างกันแต่ละบุคคล ให้พัฒนาส่วนดีของตัวเอง

แต่มันไม่เคยพัฒนา พัฒนายังไง ย่ำอยู่กับที่ ไม่เคยเปลี่ยนความคิด ได้เบอร์มาไร้ความดิ้นรน แล้วไปขอทำไม ขอมาไม่โทร ขอมาแต่ไร้ความอดทน เจอวีน เจอartตัวแม่เข้าไปก็ลบเบอร์ หรือ ไม่โทร ก็แค่อารมณ์เขาเองทำไมไม่เข้าใจ

แต่ผมก็ตั้งกระทู้แรงไปว่า
    ดอนฮวนสอนให้มัความสุขกับตัวเอง
    ถ้าอยากมีความสุขกับตัวเอง ก็ชักว้าวไปละกัน

ดอนฮวนขอเบอร์เก่งยอมรับ
    แต่
    ผมถามว่า

ขอเบอร์มาจะสานความสัมพันธ์อย่างไร
    และสานความสัมพันธ์ได้แล้ว จะรักษายังไง

คือ มันสอนให้หาอย่างเดียว ไม่ได้สอนให้สาน หรือ รักษา

ไนซ์กายซะอีกยังเก่งกว่า
    สานความสัมพันธ์และรักษาเอาไว้ได้
    ผมถึงบอกว่า ทำอะไรให้มันกลางๆดีที่สุด อย่ามากไปและอย่าหย่อนจนเกินไป

แบนก็แบน สมัครใหม่ ไปถล่มมันต่อ อยากรู้ว่าโดนโจมตีมากๆ เมื่อมันไม่เห็นผลประโยชน์ของดอนฮวน จะเป็นเช่นไร

มันส์ว่ะ

วันนี้ได้เบอร์เด็กนิติมาคน เปรี้ยวเฉียบน่ารักเลย 555+ หาเป็นก็ต้องสานเป็น

ปล.ผมยอมเกรียนเพื่อความมันส์

จากคุณ : ซันจิขาดำ - [ 9 ม.ค. 52 21:33:11 A:58.9.222.107 X: TicketID:192139 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com