Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

พ่อหาว่าผมเป็นเกย์ แล้วไปบอกสาวที่ผมสนใจว่าผมเป็นเกย์ จนเธอคล้อยตามพ่อผม ทำยังไงดีครับ

สวัสดีครับ ผมชื่อชินครับ มีเรื่องจะขอคำปรึกษา

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ

http://www.pantip.com/cafe/writer/topic/W7192999/W7192999.html

กระทู้นี้คือจุดเริ่มต้นที่พ่อกัับแม่มอบคำนำหน้าว่า"เกย์"แทนคำว่า"นาย"ให้เรียบร้อยแล้ว

เนื่องจากว่ามันเป็นเรื่องราวของชินกับน้องคนนึง

ทั้งที่อธิบายเท่าไหร่ก็ไม่ยอมเข้าใจเสียที

ก็โอเค ไม่เป็นไร จะคิดยังไงก็คิดไป ไม่ใช่เรื่องใหญ่

แต่มันเรื่องใหญ่ตรงที่ ชินเกิดไปชอบสาวคนนึงเข้า เป็นลูกเพื่อนของพ่อ

ก็ลองคุยๆดู

ปรากฏว่า พอพ่อรู้เรื่องเข้า รีบโทรไปบอกน้องคนนั้นอย่างไวเลยครับ

"ไอ้ชินมันเป็นเกย์ อย่าไปยุ่งกับมัน"

น่านๆๆๆๆๆๆๆๆ  พ่อตู เอาเข้าแล้ว งานเข้าครับพี่น้อง

พอชินคุยกับพ่อ พ่อก็บอกว่า เราเป็นอย่างนี้ ก็อย่าไปทำอะไรให้ผู้หญิงเค้าเดือดร้อนเลย

ไม่สงสารเขาเหรอ ถ้าเขารู้ความจริง

เอาเข้าไป!!!พ่อตู .....

ตอนแรกสาวคนนั้นก็ยังไม่เชื่อหรอกครับ ก็คิดว่าพ่อผมล้อเล่น

แต่ "ศิลาแปดศอกตอกเป็นหลัก ค่อยๆผลักทุกวันเสายังไหว"

ประสาอะไรกับคำพูดคน ยิ่งเป็นคำพูดของคนเป็นพ่อด้วยแล้ว ยิ่งน่าเชื่อถือไปใหญ่

ที่สุดแล้วเธอก็เลยไม่คุยกับชิน

ขอคำปรึกษาเพื่อนๆ  ชินจะทำยังไงดีครับ เธอน่ารักซะด้วยสิ

จากคุณ : Dr.ชิน_ศาตราจารย์แห่งความเหงา - [ 13 ม.ค. 52 03:33:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com