Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

==วันนี้เอาผ้าอนามัยแบบสอด แบบที่มีพลาสติกช่วยดันมาลองใช้ ติดใจมาก มาเล่าให้ฟังค่ะ (มีรูปประกอบ)==

ขอออกตัวก่อนว่าเราเองเป็นมือใหม่ในการใช้ผ้าอนามัยแบบสอดมากค่ะ หลังจากอ่านกระทู้ ---> http://topicstock.pantip.com/lumpini/topicstock/2008/02/L6319539/L6319539.html เมื่อตอนก่อนปีใหม่ เราก็เลยเกิดความคิดว่า...อืม...น่าลองแหะ เลยซื้อมาลองค่ะ ยี่ห้อ O.B. แบบธรรมดาที่ใช้นิ้วตัวเองสอดเอง

สรุปว่า....เรามีประสบการณ์การใช้ผ้าอนามัยแบบสอดมาแล้ว 1 เดือนค่ะ อิอิ

ปัญหาที่พบครั้งแรกเลยคือ สอดผิดท่าผิดทาง สอดไม่ลึก สอดไม่เข้า ใส่ไปแล้วก็เลยเจ็บ หรือไม่ก็ยังรู้สึกตุ่นๆ อยู่ข้างใน แต่ด้วยความอยากใช้ค่ะ เลยลองใหม่ ซัก 2-3 รอบก็ประสบความสำเร็จ

จากกระทู้ด้านบน ก็มีบางความคิดเห็นพูดถึงผ้าอนามัยแบบสอดชนิดที่มีพลาสติกช่วยดันด้วย แล้วเห็นว่าง่ายกว่ากันเยอะ ก็เลยไปหาซื้อมาค่ะ (ไม่รู้ที่ไหนมีขายบ้าง เราไปซื้อที่วัตสันค่ะ)

วันนี้ลองใช้ดูแล้วติดใจมากมาย เลยเอามาแชร์ มาเล่าให้ฟังค่ะ

ก่อนอื่นก็นี่เลยค่ะ ยี่ห้อที่ได้มาคือ Playtex
    เท่าที่เห็นมี 2 แบบคือ
    สีเหลือง - Regular Absorbency เดาว่าน่าจะสำหรับวันมาน้อย
    สีชมพู - Super Ansorbency เดาว่าน่าจะสำหรับวันมามากค่ะ

นักแสดงนำวันนี้คือ สีเหลือง Regular Absorbency ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 ม.ค. 52 15:44:56

จากคุณ : Krapook-_-' - [ 25 ม.ค. 52 15:19:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com