Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เจอกันตัวเป็นๆ...แล้วทำไปแปลกไป....

เราเป็นสมาชิกในบอร์ดนึงนานพอควร ก็โพสกระทู้กันไป ตอบกันไป โพสรูปกันไป มีสมาชิกคนหนึ่งเป็นผู้หญิงเหมือนเรานี่แหละ ชอบเขียนมาคุยหลังไมด์ เป็นมิตรที่ดี คุยกันไป แซวกันไป เริ่มสนิทกันไม่มีเคอะเขินตามภาษาผู้หญิงๆ แล้วก็คุยกันว่า อยากเจอเธองู้นงี้..เราก็แอบดีใจ เออดี..มีเพื่อนร่วมเว็บนะ คือปกติเราเป็นคนรู้จักคนยากคะ แต่เธอผู้นี้มาทักเรา คุยกับเราดีมาก เราก็เลยดีใจคะ...

และแล้วก็ถึงงาน meeting กัน เราก็นัดเจอกัน ...เมื่อเธอคนนั้นเห็นเราครั้งแรก เธอทำหน้าแปลกๆคะ ดูไม่ค่อยสนิทสนมกันเองเหมือนเขียนคุยกัน เธอทำหน้าอึ้งๆแล้วบอกว่า "ผิดคาดมาก ดูดีกว่าที่คิดไว้เยอะ" (เธอพูดนะคะ เราไม่ได้ชมตัวเอง) จากนั้นเราก็ชวนเธอคุยด้วยสำเนียงสนิทสนมแบบเดิม เธอก็นิ่งๆ แล้วกลับมานั่งที่กลุ่มเดิมของเธอ ดูไม่กระตือรือล้น เราก็เขินละซิคราวนี้

พอลากัน เธอก็ทำท่าบ๊ายบาย ทำมือปัดๆ หน้าตึงๆ แบบขอไปที เรารู้สึกแปลกๆคะ หลังจากนั้นเราก็หลังไมด์ถึงเธออีก คราวนี้ไม่ตอบกลับแล้วคะ...งง..หรือว่าเราจะเสียเพื่อนทางหลังไมด์นี้ไปเพราะเจอตัวเป็นๆแท้ๆเชียว

เพื่อนๆคิดว่าไงคะ

ปล. เราอายุมากกว่าสำนวนเขียนคะ

แก้ไขเมื่อ 01 ก.พ. 52 15:02:06

แก้ไขเมื่อ 01 ก.พ. 52 14:59:04

จากคุณ : moselle - [ 1 ก.พ. 52 14:56:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com